• shafi_banner

ME YA KAMATA A HANKALI A LOKACIN ZANIN DAKI MAI TSARKI?

tsaftataccen dakin zane
dakin tsafta

A zamanin yau, ci gaban masana'antu daban-daban yana da sauri sosai, tare da sabunta samfuran koyaushe da buƙatu masu girma don ingancin samfur da yanayin muhalli.Wannan yana nuna cewa masana'antu daban-daban kuma za su sami ƙarin buƙatu don ƙirar ɗaki mai tsabta.

Daidaitaccen ƙirar ɗaki mai tsabta

Lambar ƙira don ɗaki mai tsabta a China shine daidaitattun GB50073-2013.Ya kamata a ƙayyade matakin lamba na tsabtar iska a cikin ɗakuna masu tsabta da wurare masu tsabta bisa ga tebur mai zuwa.

Class Matsakaicin Barbashi/m3 FED STD 209EE daidai
> = 0.1 µm > = 0.2 µm > = 0.3 µm > = 0.5 µm >> 1 µm >> 5µm
ISO 1 10 2          
ISO 2 100 24 10 4      
ISO 3 1,000 237 102 35 8   Darasi na 1
ISO 4 10,000 2,370 1,020 352 83   Darasi na 10
ISO 5 100,000 23,700 10,200 3,520 832 29 Darasi na 100
ISO 6 1,000,000 237,000 102,000 35,200 8,320 293 Darasi na 1,000
ISO 7       352,000 83,200 2,930 Darasi na 10,000
ISO 8       3,520,000 832,000 29,300 Darasi na 100,000
ISO 9       35,200,000 8,320,000 293,000 Daki Air

Tsarin kwararar iska da samar da ƙarar iska a cikin ɗakuna masu tsabta

1. Zayyana tsarin tafiyar iska ya kamata ya bi ka'idoji masu zuwa:

(1) Tsarin iska da samar da ƙarar iska na ɗakin tsabta (yanki) ya kamata ya dace da bukatun.Lokacin da matakin tsaftar iska ya fi ƙarfin ISO 4, ya kamata a yi amfani da kwararar unidirection;Lokacin da tsabtar iska ta kasance tsakanin ISO 4 da ISO 5, ya kamata a yi amfani da kwararar unidirection;Lokacin da tsabtar iska ta kasance ISO 6-9, ya kamata a yi amfani da kwararar da ba ta kai tsaye ba.

(2) Rarraba kwararar iska a cikin wurin aiki mai tsabta ya kamata ya zama iri ɗaya.

(3) Gudun saurin iska a cikin ɗakin aiki mai tsabta ya kamata ya dace da bukatun tsarin samarwa.

2. Girman samar da iska na ɗakin tsafta ya kamata ya ɗauki iyakar ƙimar abubuwa uku masu zuwa:

(1) Ƙarar iska mai wadata wanda ya dace da bukatun matakin tsabtace iska.

(2) Ƙirar samar da iskar da aka ƙayyade bisa ƙididdige nauyin zafi da zafi.

(3) Jimlar adadin iska mai daɗi da ake buƙata don rama yawan iskar shayewar cikin gida da kiyaye matsi mai kyau na cikin gida;Tabbatar cewa samar da iska mai kyau ga kowane mutum a cikin ɗaki mai tsabta bai wuce 40m a kowace awa ba ³.

3. Tsarin wurare daban-daban a cikin ɗaki mai tsabta ya kamata yayi la'akari da tasiri akan yanayin iska da tsaftace iska, kuma ya kamata ya bi ka'idoji masu zuwa:

(1) Bai kamata a shirya benci mai tsabta a cikin ɗaki mai tsaftataccen madaidaici ba, kuma madaidaicin iskar da aka dawo na ɗakin tsaftataccen ɗakin da ba na kai tsaye ba yakamata ya kasance nesa da wurin aiki mai tsabta.

(2) Kayan aikin da ke buƙatar samun iska ya kamata a shirya su a gefen ƙasa na ɗakin tsabta.

(3) Lokacin da akwai kayan aikin dumama, yakamata a ɗauki matakan rage tasirin iska mai zafi akan rarrabawar iska.

(4) Ya kamata a shirya bawul ɗin matsa lamba na saura a gefen ƙasa na iska mai tsabta.

Maganin tsarkakewar iska

1. Zaɓi, tsari, da shigar da masu tace iska yakamata su bi ka'idoji masu zuwa:

(1) Maganin tsarkakewar iska yakamata ya zaɓi matatun iska bisa madaidaicin matakin tsaftar iska.

(2) Girman iska mai sarrafa iska na tace iska ya kamata ya zama ƙasa da ko daidai da ƙimar iskar da aka ƙididdigewa.

(3) Matatun iska na matsakaici ko hepa yakamata a mai da hankali a cikin sashin matsi mai kyau na akwatin kwandishan.

(4) Lokacin amfani da matatun hepa da masu tace hepa azaman matattarar ƙarewa, yakamata a saita su a ƙarshen tsarin kwantar da iska mai tsarkakewa.Yakamata a saita matattarar hepa a ƙarshen tsarin kwantar da iska mai tsarkakewa.

(5) Ƙarfin juriya na hepa (sub hepa, ultra hepa) matatun iska da aka sanya a cikin ɗaki mai tsabta ya kamata ya kasance iri ɗaya.

(6) Hanyar shigarwa na hepa (sub hepa, ultra hepa) matatun iska ya kamata ya zama m, mai sauƙi, abin dogara, da sauƙin gano leaks da maye gurbin.

2. Sabon iska na tsarin kwantar da iska mai tsarkakewa a cikin manyan masana'antu mai tsabta ya kamata a kula da shi a tsakiya don tsarkakewar iska.

3. Tsarin tsarin gyaran iska mai tsabta ya kamata ya yi amfani da iskar dawowa.

4. Mai fan na tsarin kwandishan mai tsarkakewa ya kamata ya ɗauki matakan juyawa mita.

  1. Dole ne a ɗauki matakan kariyar daskarewa don keɓewar tsarin iska na waje a cikin matsanancin sanyi da wuraren sanyi.

Dumama, samun iska, da sarrafa hayaki

1. An hana ɗakuna masu tsafta da tsaftar iska sama da ISO 8 suyi amfani da radiators don dumama.

2. Ya kamata a shigar da na'urorin shaye-shaye na gida don kayan aikin da ke haifar da ƙura da iskar gas a cikin ɗakuna masu tsabta.

3. A cikin yanayi masu zuwa, yakamata a saita tsarin sharar gida daban:

(1) Matsakaicin haɗaɗɗen shaye-shaye na iya haifar ko ƙara lalacewa, daɗaɗa, konewa da haɗarin fashewa, da ƙetarewa.

(2) Matsakaicin shaye-shaye ya ƙunshi iskar gas mai guba.

(3) Matsakaicin shaye-shaye ya ƙunshi iskar gas masu ƙonewa da fashewa.

4. Tsarin tsarin shaye-shaye na ɗakin tsabta ya kamata ya bi ka'idoji masu zuwa:

(1) Ya kamata a hana komawar iska a waje.

(2) Na'urorin shaye-shaye na cikin gida da ke ɗauke da abubuwa masu ƙonewa da fashewa yakamata su ɗauki daidai matakan rigakafin gobara da fashewa dangane da halayensu na zahiri da sinadarai.

(3) Lokacin da adadin abubuwan da ke haifar da cutarwa da fitar da abubuwa masu cutarwa a cikin iskar shaye-shaye ya wuce ka'idojin ƙasa ko na yanki game da yawan isar da abubuwa masu cutarwa da yawan hayaƙi, yakamata a gudanar da magani mara lahani.

(4) Don na'urorin shaye-shaye masu ɗauke da tururin ruwa da abubuwan da za a iya datse su, yakamata a kafa gangara da wuraren fitar da ruwa.

5. Ya kamata a dauki matakan samun iska don dakunan samarwa na taimako kamar canza takalma, adana tufafi, wankewa, bayan gida, da shawa, kuma ƙimar matsa lamba na cikin gida ya kamata ya zama ƙasa da na yanki mai tsabta.

6. Dangane da bukatun tsarin samarwa, ya kamata a shigar da tsarin shayewar haɗari.Ya kamata a yi amfani da tsarin shaye-shaye na haɗari tare da na'urori masu sarrafawa ta atomatik da na hannu, kuma ya kamata a ajiye masu sarrafa kayan aiki daban a cikin ɗakin tsabta da waje don aiki mai sauƙi.

7. Shigar da wuraren fitar da hayaki a cikin tsaftataccen bita ya kamata ya bi ka'idoji masu zuwa:

(1) Ya kamata a shigar da wuraren sharar hayaki na injina a cikin mashigin ƙaura na tsaftataccen bita.

(2) Wuraren sharar hayaki da aka sanya a cikin tsaftataccen bita ya kamata su bi ka'idojin da suka dace na daidaitattun kasa na yanzu.

Sauran matakan don ƙirar ɗaki mai tsabta

1. Taron tsaftar ya kasance a samar da dakuna da kayan aikin tsarkakewa na ma'aikata da tsarkakewar kayan aiki, da kuma falo da sauran dakunan da ake bukata.

2. Saitin dakunan tsarkakewa na ma'aikata da falo yakamata su bi ka'idoji masu zuwa:

(1) A tanadi daki don tsarkakewa ma'aikata, kamar adana kayan ruwan sama, canza takalma da riguna, da canza tufafin aiki masu tsafta.

(2) Ana iya kafa wuraren wanka, dakunan wanka, dakunan wanka, dakunan hutawa da sauran dakuna, da dakunan shawa, da makullin iska, dakunan wanke kayan aiki, da dakunan bushewa, kamar yadda ake bukata.

3. Zayyana dakunan tsarkakewa na ma'aikata da falo yakamata su bi ka'idoji masu zuwa:

(1) Ya kamata a shigar da matakan tsaftace takalma a ƙofar ɗakin tsarkakewa na ma'aikata.

(2) A ware dakunan ajiyar riguna da canza tufafin aiki masu tsafta.

(3) Ya kamata a tsara ma'ajin ajiyar tufafi na waje tare da kabad ɗaya ga kowane mutum, kuma a rataye tufafin aiki masu tsabta a cikin ma'auni mai tsabta tare da iska da shawa.

(4) Gidan wanka ya kamata ya kasance yana da wuraren wanke hannu da bushewa.

(5) Gidan shawa na iska ya kamata ya kasance a ƙofar ma'aikata a cikin wuri mai tsabta kuma kusa da ɗakin canza tufafin aiki mai tsabta.An saita ɗakin shawan iska na mutum ɗaya don kowane mutum 30 a cikin matsakaicin adadin canje-canje.Lokacin da akwai fiye da ma'aikata 5 a cikin tsaftataccen wuri, ya kamata a shigar da ƙofar wucewa a gefe ɗaya na ɗakin shawa na iska.

(6) Tsabtace tsaftataccen tsaftataccen tsari wanda ya fi ISO 5 ya kamata ya sami makullin iska.

(7)Ba a yarda da bandaki a wurare masu tsafta.Gidan bayan gida da ke cikin dakin tsarkakewa ya kamata ya kasance yana da dakin gaba.

4. Hanyar masu tafiya a ƙasa yakamata ta bi ka'idoji masu zuwa:

(1) Hanyar masu tafiya a ƙasa ya kamata ta guje wa madaidaicin matsuguni.

(2) Tsarin dakunan tsarkakewa na ma'aikata da ɗakunan zama ya kamata su kasance daidai da hanyoyin tsarkakewa na ma'aikata.

5. Dangane da matakan tsaftar iska daban-daban da yawan ma’aikata, ya kamata a tantance wurin da za a gina dakin tsaftar ma’aikata da falo a cikin tsaftataccen bitar, kuma a lissafta bisa matsakaicin adadin mutanen da ke wurin mai tsafta. zane, jere daga murabba'in mita 2 zuwa 4 murabba'in mita kowane mutum.

6. Ya kamata a ƙayyade buƙatun tsarkakewar iska don tufafin aiki mai tsabta canza ɗakuna da ɗakunan wanka bisa ga bukatun tsarin samfurin da kuma matakin tsabtace iska na ɗakunan da ke kusa (yankuna).

7. Kayan aikin ɗaki mai tsabta da ƙofar shiga da fita ya kamata a sanye su da ɗakunan tsaftace kayan aiki da kayan aiki bisa ga kaddarorin, siffofi, da sauran halaye na kayan aiki da kayan.Tsarin dakin tsaftace kayan ya kamata ya hana gurbata kayan da aka tsarkake yayin watsawa.


Lokacin aikawa: Yuli-17-2023