• shafi_banner

YAYA AKE RABA WUTA A DAKI MAI TSARKI?

dakin tsafta
tsaftataccen dakin zane

1. Akwai kayan aikin lantarki da yawa a cikin ɗaki mai tsabta tare da nauyin nau'i-nau'i guda ɗaya da igiyoyi marasa daidaituwa.Bugu da ƙari, akwai fitilu masu haske, transistor, sarrafa bayanai da sauran nauyin da ba na layi ba a cikin mahalli, kuma manyan igiyoyi masu jituwa sun kasance a cikin layin rarraba, yana haifar da babban halin yanzu yana gudana ta hanyar tsaka tsaki.Tsarin ƙasa na TN-S ko TN-CS yana da keɓaɓɓiyar wayar haɗin kai mara kuzari (PE), don haka yana da aminci.

2. A cikin ɗaki mai tsabta, matakin nauyin wutar lantarki na kayan aiki ya kamata a ƙayyade ta bukatunsa don amincin samar da wutar lantarki.A lokaci guda kuma, yana da alaƙa da nauyin wutar lantarki da ake buƙata don aiki na yau da kullun na tsarin kwandishan mai tsarkakewa, kamar masu samar da wutar lantarki, magoya bayan iska mai dawowa, shaye-shaye, da sauransu. tabbatar da samarwa.Don tabbatar da amincin samar da wutar lantarki, yakamata a yi la'akari da waɗannan abubuwan:

(1) Tsabtace dakuna sune sakamakon ci gaban kimiyya da fasaha na zamani.Tare da saurin ci gaban kimiyya da fasaha, sabbin fasahohi, sabbin matakai, da sabbin kayayyaki suna tasowa koyaushe, kuma daidaiton samfuran yana ƙaruwa kowace rana, wanda ke ba da fifiko mafi girma da buƙatu don ƙarancin ƙura.A halin yanzu, an yi amfani da ɗakuna masu tsabta sosai a sassa masu mahimmanci kamar kayan lantarki, na'urorin biopharmaceuticals, sararin samaniya, da madaidaicin kera kayan aiki.

(2) Tsabtace iska na ɗakuna masu tsabta yana da tasiri mai yawa akan ingancin samfurori tare da buƙatun tsarkakewa.Sabili da haka, wajibi ne don kula da aiki na yau da kullum na tsarin tsabtace iska mai tsabta.An fahimci cewa ƙimar cancantar samfuran da aka samar ƙarƙashin ƙayyadaddun tsabtar iska za a iya haɓaka da kusan 10% zuwa 30%.Da zarar an sami katsewar wutar lantarki, iskan cikin gida zai gurɓata da sauri, yana shafar ingancin samfur.

(3) Daki mai tsafta jikin rufaffe ne.Sakamakon katsewar wutar lantarki, iskar ta katse, ba za a iya cika iska mai dadi da ke cikin dakin ba, sannan ba za a iya fitar da iskar gas mai cutarwa, wanda ke cutar da lafiyar ma’aikatan.Kayan lantarki da ke da buƙatu na musamman don samar da wutar lantarki a cikin ɗaki mai tsabta ya kamata a sanye su da wutar lantarki mara katsewa (UPS).

Kayan lantarki tare da buƙatu na musamman don samar da wutar lantarki yana nufin waɗanda ba za su iya cika buƙatun ba koda kuwa hanyar shigar da wutar lantarki ta atomatik ko injin janareta na diesel hanyar farawa kai tsaye har yanzu ba zai iya cika buƙatun ba;Ƙarfafa ƙarfin lantarki na gaba ɗaya da na'urori masu daidaita mita ba zai iya cika buƙatun ba;tsarin sarrafa kwamfuta na ainihi da tsarin sa ido kan hanyar sadarwar sadarwa da dai sauransu.

Hasken wutar lantarki kuma yana da mahimmanci a ƙirar ɗaki mai tsabta.Daga yanayin yanayin tsari, ɗakuna masu tsabta suna aiki gabaɗaya a cikin masana'anta daidai, wanda ke buƙatar ƙarfin ƙarfi da haske mai inganci.Don samun yanayi mai kyau da kwanciyar hankali, ban da warware jerin matsaloli kamar nau'in haske, hasken haske, da haske, abu mafi mahimmanci shine tabbatar da aminci da kwanciyar hankali na wutar lantarki.


Lokacin aikawa: Afrilu-12-2024