• shafi_banner

ABUBUWAN GASKIYAR KARBAR DAKI MAI TSARKI

dakin tsafta
aikin daki mai tsabta
  1. Lokacin aiwatar da ma'auni na ƙasa don karɓar ingancin gini na ayyukan ɗaki mai tsabta, ya kamata a yi amfani da shi tare da daidaitattun ƙa'idodin ƙasa na yanzu "Ka'idodin Uniform don Yarda da ingancin Gina Ayyukan Gina".Akwai fayyace ƙa'idodi ko buƙatu don manyan abubuwan sarrafawa kamar karɓa da dubawa a karɓar aikin.

Binciken ayyukan injiniya na ɗaki mai tsabta shine don auna / gwadawa, da dai sauransu halaye da ayyukan aikin injiniya na musamman, da kwatanta sakamakon tare da tanadi / buƙatun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai don tabbatar da ko sun cancanta.

Ƙungiyar dubawa ta ƙunshi takamaiman adadin samfurori waɗanda aka tattara a ƙarƙashin sharuɗɗan samarwa/gini iri ɗaya ko kuma an tattara su ta hanyar da aka tsara don duba samfurin.

Karɓar aikin ya dogara ne akan binciken kansa na rukunin ginin kuma ƙungiyar da ke da alhakin karɓar ingancin aikin ta shirya, tare da sa hannu na ƙungiyoyi masu dacewa da ke cikin aikin.Yana gudanar da bincike-bincike kan ingancin batches dubawa, ƙananan abubuwa, rabe-rabe, ayyukan ƙungiya da ayyukan ɓoye.Yi nazarin takaddun fasaha na gini da karɓa, kuma tabbatar a rubuce ko ingancin aikin ya cancanci bisa takaddun ƙira da ƙa'idodi da ƙayyadaddun bayanai.

Ya kamata a yarda da ingancin dubawa bisa ga manyan abubuwan sarrafawa da abubuwa na gaba ɗaya.Babban abubuwan sarrafawa suna nufin abubuwan dubawa waɗanda ke taka muhimmiyar rawa a cikin aminci, ceton makamashi, kariyar muhalli da manyan ayyukan amfani.Abubuwan dubawa banda manyan abubuwan sarrafawa sune abubuwa na gaba ɗaya.

2. An bayyana karara cewa bayan an kammala aikin tsaftataccen aikin bita, sai a yi karbuwa.An raba yarda da aikin zuwa yarda da kammalawa, karɓar aiki, da amfani da karɓa don tabbatar da cewa kowane ma'auni na aiki ya dace da bukatun ƙira, amfani, da ƙa'idodi da ƙayyadaddun bayanai.

Karɓar kammalawar ya kamata a gudanar da shi bayan tsaftataccen bitar ya wuce yarda da kowane babba.Rukunin ginin ya kamata ya kasance da alhakin tsara gine-gine, ƙira, kulawa da sauran raka'a don gudanar da karɓa. 

Ya kamata a aiwatar da karɓar aiki.Yarda da amfani za a yi bayan yarda da aikin kuma za a gwada.Ana gudanar da ganowa da gwaji ta wani ɓangare na uku tare da daidaitattun cancantar gwaji ko ta ɓangaren gini da wani ɓangare na uku tare.Matsayin gwaji na karɓar aikin ɗaki mai tsafta yakamata a raba shi zuwa ƙasa mara kyau, matsayi mai tsayi da yanayi mai ƙarfi.

Ya kamata a gudanar da gwaji a matakin karɓa a cikin fanko, matakin karɓar aiki yakamata a gudanar da shi a cikin fanko ko a tsaye, kuma yakamata a gudanar da gwaji a matakin karɓa cikin yanayi mai ƙarfi.

Za'a iya samun maganganu masu tsauri da tsauri na yanayin fanko na ɗakin tsabta.Ayyukan da aka ɓoye na sana'o'i daban-daban a cikin aikin ɗaki mai tsabta ya kamata a bincika kuma a karɓa kafin a ɓoye su.Yawancin lokaci sashin gini ko ma'aikatan kulawa suna karba kuma suna amincewa da biza.

Gyaran tsarin don kammala yarda da ayyukan ɗaki mai tsabta ana aiwatar da shi gabaɗaya tare da haɗin gwiwa na rukunin ginin da sashin kulawa.Kamfanin gine-gine yana da alhakin lalata tsarin da gwaji.Rukunin da ke da alhakin gyara kuskure ya kamata ya sami ma'aikatan fasaha na cikakken lokaci don yin kuskure da gwaji da ƙwararrun ma'aikatan da suka dace da ƙayyadaddun bayanai.Karɓar ingancin ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan aikin duba kayan aikin gwajin tsaftataccen bita ya kamata ya dace da buƙatu masu zuwa: suna da cikakken tushen aikin gini da bayanan dubawa mai inganci;duk ingantattun ingantattun ayyukan manyan ayyukan ya kamata su zama masu cancanta;don duba ingancin ayyukan gabaɗaya, ƙimar wucewa bai kamata ya zama ƙasa da 80%.A cikin ma'auni na kasa da kasa ISO 14644.4, yarda da ginin gine-ginen ayyukan ɗaki mai tsabta ya kasu kashi zuwa yarda da gini, karɓar aiki da karɓar aiki (karɓar amfani).

Yarda da gine-gine shine tsarin dubawa, gyarawa, aunawa da gwaji don tabbatar da cewa duk sassan kayan aikin sun cika ka'idodin ƙira: Karɓar aiki shine jerin ma'auni da gwaji don sanin ko duk sassan da suka dace na kayan aiki sun kai ga "launi mara kyau" ko "yanayin wofi" lokacin da ake gudu lokaci guda.

Karɓar aiki shine tantancewa ta hanyar aunawa da gwaji cewa kayan aikin gabaɗaya sun kai ma'aunin aikin "tsauri" da ake buƙata yayin aiki bisa ƙayyadadden tsari ko aiki da ƙayyadadden adadin ma'aikata bisa yarda.

A halin yanzu akwai ma'auni na ƙasa da masana'antu da yawa waɗanda suka haɗa da ginin ɗaki mai tsabta da karɓa.Kowane ɗayan waɗannan ma'auni yana da halayensa kuma manyan rukunin tsararru suna da bambance-bambance a cikin iyakokin aikace-aikacen, bayanin abun ciki, da aikin injiniya.


Lokacin aikawa: Satumba 11-2023