Naúrar matattarar fan da murfin kwararar laminar duka kayan aikin ɗaki ne masu tsabta waɗanda ke haɓaka matakin tsaftar muhalli, don haka mutane da yawa sun ruɗe kuma suna tunanin cewa rukunin matattarar fan da murfin kwararar laminar samfuri ɗaya ne. Don haka menene bambanci tsakanin fan filter unit da laminar flow hood?
1. Gabatarwa zuwa fan tace naúrar
Cikakken sunan Ingilishi na FFU shine Fan Filter Unit. Za a iya haɗa naúrar matatar fan ta FFU kuma za a iya amfani da ita ta hanyar zamani. FFU ana amfani dashi sosai a cikin ɗaki mai tsabta, layin samarwa mai tsabta, ɗaki mai tsabta da aka haɗa da aikace-aikacen ɗaki mai tsabta 100 na gida.
2. Gabatarwa ga murfin laminar kwarara
Laminar kwarara hood wani nau'i ne na kayan aikin ɗaki mai tsabta wanda zai iya samar da yanayi mai tsabta na gida kuma za'a iya shigar da shi a hankali a sama da wuraren sarrafawa waɗanda ke buƙatar tsafta mai girma. Ya ƙunshi akwati, fan, matattara na farko, fitilu, da sauransu. Za a iya amfani da murfi na Laminar daban-daban ko kuma a haɗa shi zuwa wuri mai tsabta mai siffar tsiri.
3. Bambance-bambance
Idan aka kwatanta da naúrar tace fan, murfin laminar yana da fa'idodin ƙarancin saka hannun jari, sakamako mai sauri, ƙarancin buƙatu don injiniyan farar hula, sauƙin shigarwa, da ceton kuzari. Naúrar tace fan na iya samar da iska mai tsabta mai inganci don ɗaki mai tsabta da ƙananan mahalli masu girma dabam da matakan tsabta. A cikin gyare-gyaren sabon ɗaki mai tsabta da gine-gine mai tsabta, ba zai iya inganta matakin tsabta kawai ba, rage ƙarar murya da rawar jiki, amma kuma yana rage yawan farashi, kuma yana da sauƙin shigarwa da kiyayewa. Abu ne da ya dace don mahalli mai tsabta kuma ana amfani dashi gabaɗaya don tsarkakewa na manyan wurare. Murfin kwararar laminar yana ƙara madaidaicin farantin mai gudana, wanda ke inganta daidaiton fitowar iska kuma yana kare tacewa zuwa wani ɗan lokaci. Yana da mafi kyawun bayyanar kuma ya fi dacewa da tsabtace muhalli na gida. Wuraren dawowar iskar su biyu ma sun bambanta. Naúrar tace fan tana dawo da iska daga rufin yayin da murfin kwararar laminar ke dawo da iska daga gida. Akwai bambance-bambance a cikin tsari da wurin shigarwa, amma ka'idar iri ɗaya ce. Dukkansu kayan aikin daki ne masu tsafta. Koyaya, kewayon aikace-aikacen murfin kwararar laminar bai kai na naúrar tace fan ba.
Lokacin aikawa: Janairu-31-2024