• shafi_banner

MENENE HOODIN LAMINAR Flow A DAKI MAI TSAFTA?

kaho mai kwarara na laminar
ɗaki mai tsabta

Murhun kwararar laminar na'ura ce da ke kare mai aiki daga samfurin. Babban manufarta ita ce guje wa gurɓatar samfurin. Ka'idar aiki ta wannan na'urar ta dogara ne akan motsin iskar laminar. Ta hanyar takamaiman na'urar tacewa, iska tana gudana a kwance a wani takamaiman gudu don samar da iskar da ke saukowa. Wannan iskar tana da saurin gudu iri ɗaya da alkibla mai daidaito, wanda zai iya kawar da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta a cikin iska yadda ya kamata.

Murfin kwararar Laminar yawanci yana ƙunshe da iska ta sama da kuma tsarin fitar da iska ta ƙasa. Tsarin samar da iska yana jawo iska ta cikin fanka, yana tace ta da matattarar iska ta hepa, sannan yana aika ta zuwa murfin kwararar laminar. A cikin murfin kwararar laminar, tsarin samar da iska yana jera ƙasa ta hanyar buɗe hanyoyin samar da iska na musamman, wanda ke sa iskar ta zama yanayin kwararar iska a kwance iri ɗaya. Tsarin fitar da iska a ƙasa yana fitar da gurɓatattun abubuwa da ƙwayoyin cuta a cikin murfin ta hanyar hanyar fitar da iska don kiyaye cikin murfin tsafta.

Murhun kwararar laminar na'urar samar da iska mai tsafta ta gida ce wadda ke da kwararar tsaye ta hanya ɗaya. Tsabtace iska a yankin na iya kaiwa ga ISO 5 (aji 100) ko kuma muhallin tsafta mafi girma. Matsayin tsafta ya dogara da aikin matatar hepa. Dangane da tsarin, murhun kwararar laminar an raba su zuwa fanka da mara fanka, nau'in iska mai dawowa ta gaba da nau'in iska mai dawowa ta baya; bisa ga hanyar shigarwa, an raba su zuwa nau'in tsaye (shafi) da nau'in ɗagawa. Abubuwan da ke cikin sa sun haɗa da harsashi, matattarar riga, fanka, matattarar hepa, akwatin matsin lamba mai tsayawa da kayan aikin lantarki masu tallafi, na'urorin sarrafawa ta atomatik, da sauransu. Ana ɗaukar iskar da ke shiga ta murhun kwararar hanya ɗaya tare da fanka daga ɗaki mai tsabta, ko kuma ana iya ɗaukar ta daga mezzanine na fasaha, amma tsarinta ya bambanta, don haka ya kamata a kula da ƙirar. Murhun kwararar laminar mara fanka galibi ya ƙunshi matattarar hepa da akwati, kuma iskar shiga ta ana ɗaukar ta ne daga tsarin sanyaya iska mai tsarkakewa.

Bugu da ƙari, murfin kwararar laminar ba wai kawai yana taka muhimmiyar rawa wajen guje wa gurɓatar samfura ba, har ma yana ware yankin aiki daga muhallin waje, yana hana masu aiki shiga cikin gurɓatattun abubuwa na waje, kuma yana kare lafiya da lafiyar ma'aikata. A wasu gwaje-gwajen da ke da buƙatu masu yawa akan yanayin aiki, yana iya samar da yanayi mai tsabta don hana ƙwayoyin cuta na waje shafar sakamakon gwaji. A lokaci guda, murfin kwararar laminar yawanci yana amfani da matattarar hepa da na'urorin daidaita kwararar iska a ciki, waɗanda zasu iya samar da yanayin zafi mai ɗorewa, danshi da saurin kwararar iska don kiyaye yanayi mai ɗorewa a yankin aiki.

Gabaɗaya dai, murfin kwararar laminar na'ura ce da ke amfani da ƙa'idar kwararar iska ta laminar don sarrafa iska ta hanyar na'urar tacewa don kiyaye muhalli tsafta. Tana da aikace-aikace iri-iri a fannoni da dama, tana samar da yanayi mai aminci da tsafta ga masu aiki da kayayyaki.


Lokacin Saƙo: Afrilu-23-2024