Na'urar tace fanka ta FFU kayan aiki ne da ake buƙata don ayyukan tsaftar ɗaki. Haka kuma na'urar tace iska ce mai mahimmanci don ɗakin da babu ƙura. Haka kuma ana buƙata don benci mai tsafta da rumfa mai tsafta.
Tare da ci gaban tattalin arziki da kuma inganta rayuwar mutane, mutane suna da buƙatu mafi girma da girma don ingancin samfura. FFU tana ƙayyade ingancin samfura bisa ga fasahar samarwa da yanayin samarwa, wanda ke tilasta wa masana'antun su bi ingantacciyar fasahar samarwa.
Fannin da ke amfani da na'urorin tace fanka na FFU, musamman na'urorin lantarki, magunguna, abinci, injiniyancin halittu, likitanci, da dakunan gwaje-gwaje, suna da tsauraran buƙatu don yanayin samarwa. Yana haɗa fasaha, gini, ado, samar da ruwa da magudanar ruwa, tsarkake iska, HVAC da kwandishan, sarrafa atomatik da sauran fasahohi daban-daban. Manyan alamun fasaha don auna ingancin yanayin samarwa a cikin waɗannan masana'antu sun haɗa da zafin jiki, danshi, tsafta, yawan iska, matsin lamba mai kyau a cikin gida, da sauransu.
Saboda haka, sarrafa ma'auni daban-daban na fasaha na yanayin samarwa don biyan buƙatun hanyoyin samarwa na musamman ya zama ɗaya daga cikin wuraren bincike na yanzu a fannin injiniyan ɗaki mai tsabta. Tun farkon shekarun 1960, an ƙirƙiri ɗakin tsabtace kwararar laminar na farko a duniya. Aikace-aikacen FFU sun fara bayyana tun lokacin da aka kafa shi.
1. Matsayin da ake ciki a yanzu na hanyar sarrafa FFU
A halin yanzu, FFU gabaɗaya tana amfani da injinan AC masu saurin gudu da yawa, injinan EC masu saurin gudu da yawa. Akwai kimanin ƙarfin wutar lantarki guda biyu don injin na'urar tace fanka ta FFU: 110V da 220V.
An raba hanyoyin sarrafa shi zuwa rukuni kamar haka:
(1). Sarrafa maɓallan gudu da yawa
(2). Sarrafa daidaitawar gudu ba tare da matakai ba
(3). Kula da Kwamfuta
(4). Sarrafa daga nesa
Ga wani bincike mai sauƙi da kwatanta hanyoyin sarrafawa guda huɗu da ke sama:
2. Kula da maɓallan gudu da yawa na FFU
Tsarin sarrafa maɓallan gudu da yawa ya ƙunshi maɓallan sarrafa gudu da maɓallan wuta da ke zuwa tare da FFU. Tunda FFU ce ke samar da sassan sarrafawa kuma an rarraba su a wurare daban-daban a kan rufin ɗakin tsabta, ma'aikata dole ne su daidaita FFU ta hanyar maɓallan canzawa a wurin, wanda ba shi da matuƙar wahala a sarrafa shi. Bugu da ƙari, kewayon saurin iska mai daidaitawa na FFU yana iyakance ga wasu matakai. Domin shawo kan abubuwan da ba su dace ba na aikin sarrafa FFU, ta hanyar ƙirar da'irorin lantarki, duk maɓallan gudu da yawa na FFU an tsakiya su kuma an sanya su a cikin kabad a ƙasa don cimma aikin tsakiya. Duk da haka, komai bayyanar ko akwai iyakoki a cikin aiki. Fa'idodin amfani da hanyar sarrafa maɓallan gudu da yawa sune sarrafawa mai sauƙi da ƙarancin farashi, amma akwai gazawa da yawa: kamar yawan amfani da makamashi, rashin iya daidaita gudu cikin sauƙi, babu siginar amsawa, da rashin iya cimma ikon sarrafa rukuni mai sassauƙa, da sauransu.
3. Kula da daidaita saurin gudu ba tare da matakai ba
Idan aka kwatanta da hanyar sarrafa sauyawa mai sauri da yawa, tsarin daidaita saurin stepless yana da ƙarin tsarin daidaita saurin stepless, wanda ke sa saurin fanka na FFU ya ci gaba da daidaitawa, amma kuma yana ladabtar da ingancin injin, wanda hakan ke sa yawan amfani da makamashinsa ya fi na hanyar sarrafa sauyawa mai sauri da yawa.
- Sarrafa Kwamfuta
Hanyar sarrafa kwamfuta gabaɗaya tana amfani da injin EC. Idan aka kwatanta da hanyoyi biyu da suka gabata, hanyar sarrafa kwamfuta tana da ayyuka masu zuwa:
(1). Ta amfani da yanayin sarrafawa mai rarrabawa, ana iya cimma sa ido na tsakiya da kuma kula da FFU cikin sauƙi.
(2). Ana iya cimma naúrar guda ɗaya, raka'a da yawa da kuma ikon sarrafa sassan FFU cikin sauƙi.
(3). Tsarin sarrafawa mai wayo yana da ayyukan adana makamashi.
(4). Ana iya amfani da zaɓi na na'urar sarrafawa ta nesa don sa ido da sarrafawa.
(5). Tsarin sarrafawa yana da hanyar sadarwa mai kariya wacce za ta iya sadarwa da kwamfutar mai masaukin baki ko hanyar sadarwa don cimma ayyukan sadarwa da gudanarwa daga nesa. Fa'idodin da suka fi fice na sarrafa injunan EC sune: sauƙin sarrafawa da kewayon gudu mai faɗi. Amma wannan hanyar sarrafawa tana da wasu kurakurai masu haɗari:
(6). Tunda ba a yarda injinan FFU su sami goga a cikin ɗaki mai tsabta ba, duk injinan FFU suna amfani da injinan EC marasa gogewa, kuma matsalar sauyawar ana magance ta ta hanyar na'urorin lantarki. Gajeren rayuwar na'urorin lantarki yana sa tsawon rayuwar sabis na tsarin sarrafawa ya ragu sosai.
(7). Tsarin gaba ɗaya yana da tsada.
(8). Kudin gyara daga baya yana da yawa.
5. Hanyar sarrafawa daga nesa
A matsayin kari ga hanyar sarrafa kwamfuta, ana iya amfani da hanyar sarrafa nesa don sarrafa kowace FFU, wanda ke ƙara wa hanyar sarrafa kwamfuta.
A taƙaice: hanyoyin sarrafawa guda biyu na farko suna da yawan amfani da makamashi kuma ba su da sauƙin sarrafawa; hanyoyin sarrafawa guda biyu na ƙarshe suna da ɗan gajeren lokaci da tsada mai yawa. Shin akwai hanyar sarrafawa da za ta iya cimma ƙarancin amfani da makamashi, sauƙin sarrafawa, garantin tsawon rai, da ƙarancin farashi? Haka ne, wannan ita ce hanyar sarrafa kwamfuta ta amfani da injin AC.
Idan aka kwatanta da injinan EC, injinan AC suna da fa'idodi da yawa kamar tsari mai sauƙi, ƙaramin girma, masana'anta mai sauƙi, aiki mai inganci, da ƙarancin farashi. Tunda ba su da matsalolin sauyawa, tsawon lokacin hidimarsu ya fi na injinan EC tsayi. Na dogon lokaci, saboda rashin kyawun aikin daidaita gudu, hanyar daidaita gudu ta kasance ƙarƙashin tsarin daidaita gudu na EC. Duk da haka, tare da fitowar da haɓaka sabbin na'urorin lantarki masu ƙarfi da manyan da'irori masu haɗaka, da kuma ci gaba da fitowa da amfani da sabbin ka'idojin sarrafawa, hanyoyin sarrafa AC sun haɓaka a hankali kuma daga ƙarshe za su maye gurbin tsarin sarrafa saurin EC.
A cikin hanyar sarrafa AC ta FFU, galibi an raba ta zuwa hanyoyi biyu na sarrafawa: hanyar sarrafa daidaita ƙarfin lantarki da hanyar sarrafa juyawar mita. Abin da ake kira hanyar sarrafa daidaita ƙarfin lantarki shine daidaita saurin motar ta hanyar canza ƙarfin lantarki na stator na motar kai tsaye. Rashin kyawun hanyar daidaita ƙarfin lantarki sune: ƙarancin inganci yayin daidaita gudu, dumama mai tsanani a ƙananan gudu, da kuma kewayon daidaita gudu mai kunkuntar. Duk da haka, rashin kyawun hanyar daidaita ƙarfin lantarki ba a bayyane yake ba ga nauyin fan na FFU, kuma akwai wasu fa'idodi a ƙarƙashin yanayin yanzu:
(1). Tsarin daidaita gudu ya tsufa kuma tsarin daidaita gudu yana da ƙarfi, wanda zai iya tabbatar da aiki ba tare da wata matsala ba na dogon lokaci.
(2). Mai sauƙin aiki da ƙarancin farashin tsarin sarrafawa.
(3). Tunda nauyin fankar FFU yana da sauƙi sosai, zafin injin ba shi da tsanani sosai a ƙaramin gudu.
(4). Hanyar daidaita ƙarfin lantarki ta dace musamman ga nauyin fanka. Tunda lanƙwasa na fanka na FFU wani lanƙwasa ne na musamman, kewayon daidaita saurin na iya zama mai faɗi sosai. Saboda haka, a nan gaba, hanyar daidaita ƙarfin lantarki kuma za ta zama babbar hanyar daidaita gudu.
Lokacin Saƙo: Disamba-18-2023
