① Dakin mai tsabta shine babban mai amfani da makamashi. Amfanin makamashinsa ya haɗa da wutar lantarki, zafi da sanyaya da kayan aikin samarwa ke amfani da su a cikin ɗaki mai tsabta, amfani da wutar lantarki, amfani da zafi da kuma sanyaya nauyin tsarin tsabtace iska mai tsarkakewa, amfani da wutar lantarki na na'ura mai sanyi da kuma shayewar magani. Yin amfani da wutar lantarki da zafi na na'urar, amfani da wutar lantarki, amfani da zafi da sanyaya kaya na shirye-shirye da jigilar abubuwa masu tsabta daban-daban, amfani da wutar lantarki, amfani da zafi, sanyaya da hasken wutar lantarki na wurare daban-daban na jama'a. Yawan kuzarin daki mai tsabta a ƙarƙashin yanki ɗaya ya ninka na ginin ofis sau 10, ko ma mafi girma. Wasu ɗakuna masu tsabta a cikin masana'antar lantarki suna buƙatar manyan wurare, manyan wurare, da manyan kundin. Tare da ci gaban kimiyya da fasaha, don saduwa da manyan abubuwan da ake buƙata na kayan aiki na kayan aiki na lantarki, ana amfani da kayan aiki mai mahimmanci na kayan aiki tare da matakai masu yawa don ci gaba da samarwa. Don wannan dalili, yana buƙatar shirya shi a cikin babban ginin gine-gine, yanki mai tsabta mai tsabta da fasaha na sama da ƙananan. "Mezzanine" babban fili ne kuma haɗe-haɗe babban ginin ɗaki mai tsabta.
② Madaidaicin bututun sufuri da wuraren kula da shaye-shaye galibi ana saita su a cikin ɗakuna masu tsabta a cikin masana'antar lantarki. Wadannan wuraren maganin shaye-shaye ba kawai suna amfani da makamashi ba, har ma suna ƙara yawan iskar da ke cikin ɗakin tsabta. Dakuna masu tsabta don samfuran lantarki suna cinye makamashi mai yawa. Wuraren tsabtace iska da ake buƙata don saduwa da yanayin samarwa mai tsabta, ciki har da tsarin tsabtace iska mai tsabta da tsarin sanyaya da dumama, suna cinye makamashi mai yawa. Idan matakan matakan tsabtace iska sun kasance masu tsauri, saboda tsaftataccen iskar samar da iska da babban adadin iska mai kyau, don haka amfani da makamashi yana da girma, kuma yana ci gaba da aiki dare da rana kusan kowace rana a cikin shekara.
③Ci gaba da amfani da wurare daban-daban masu cin makamashi. Don tabbatar da daidaiton matakan tsabtace iska a cikin ɗakuna masu tsabta daban-daban, kwanciyar hankali na nau'ikan ayyuka na cikin gida daban-daban, da kuma buƙatun hanyoyin samar da samfur, yawancin ɗakuna masu tsabta suna aiki akan layi, yawanci sa'o'i 24 a rana da dare. Saboda ci gaba da aiki na ɗakin mai tsabta, samar da wutar lantarki, sanyaya, dumama, da dai sauransu dole ne a tsara shi bisa ga bukatun tsarin samar da samfurin ko shirye-shiryen samar da kayan aiki a cikin ɗaki mai tsabta, kuma ana iya samar da makamashi daban-daban a cikin lokaci. A cikin amfani da makamashi na nau'ikan ɗakuna masu tsabta daban-daban, baya ga samar da makamashi na kayan aikin samar da samfur da ruwa mai sanyaya, abubuwa masu tsabta, sinadarai da gas na musamman waɗanda ke da alaƙa da nau'in samfurin, samar da makamashi a cikin ɗakin tsabta ya canza. tare da nau'in samfurin da tsarin samarwa. Babban kaso na jimlar yawan amfani da makamashi shine wutar lantarki da sanyaya (zafi) yawan kuzarin injinan firiji da tsarin tsabtace iska.
④ Dangane da buƙatun tsarin samar da samfur da buƙatun kula da muhalli na ɗakuna masu tsabta, ko a cikin hunturu, lokacin canji ko lokacin rani, akwai buƙatar abin da ake kira "ƙananan makamashin thermal" tare da zazzabi a ƙasa 60 ℃. Alal misali, tsarin tsabtace iska mai tsarkakewa yana buƙatar samar da ruwan zafi na yanayin zafi daban-daban don zafi da iska mai kyau a waje a lokacin hunturu da lokutan canji, amma yanayin zafi ya bambanta a yanayi daban-daban. Ana amfani da ruwa mai yawa na ruwa mai tsabta a cikin ɗakuna masu tsabta don samar da kayan lantarki. Yawan amfani da ruwa mai tsafta na sa'o'i a cikin masana'antar guntu da'ira da tsarin masana'antar TFT-LCD ya kai daruruwan ton. Domin samun ingantacciyar ruwa mai tsafta da ake buƙata, ana amfani da fasahar juyar da fasahar osmosis ta RO. Kayan aikin RO yana buƙatar kiyaye zafin ruwa a kusa da 25 ° C, kuma sau da yawa yana buƙatar samar da ruwan zafi na wani zazzabi. Bincike a kan wasu kamfanoni ya nuna cewa a cikin 'yan shekarun nan, ana amfani da ƙananan ƙarfin zafi a cikin ɗakuna masu tsabta, irin su zafi na sanyi na sanyi, a hankali don samar da ruwan zafi mai zafi a kusa da 40 ° C, ya maye gurbin ainihin amfani da ƙananan. -matsi mai tururi ko ruwan zafi mai zafi don dumama / preheating da kuma samun fa'idodin ceton makamashi na zahiri da tattalin arziki. Sabili da haka, ɗakuna masu tsabta suna da duka "albarkatun" na ƙananan matakan zafi da kuma buƙatar ƙarancin ƙarfin zafi. Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman fasalulluka na ɗakuna masu tsabta waɗanda ke haɗawa da amfani da ƙananan ƙarfin zafi don rage yawan kuzari.
Lokacin aikawa: Nuwamba-14-2023