A cikin kayan ado na ɗaki mai tsabta, waɗanda aka fi sani da su sune ɗakuna masu tsabta na aji 10000 da ɗakuna masu tsabta 100000. Don manyan ayyukan ɗaki mai tsabta, ƙira, kayan aikin da ke tallafawa kayan ado, siyan kayan aiki, da dai sauransu na aji 10000 da taron tsaftar iska na aji 100000 dole ne su bi ka'idodin aikin injiniya na kasuwa da gini.
1. Waya da kayan ƙararrawar wuta
Shigar da tarho da intercoms a cikin ɗaki mai tsabta zai iya rage yawan mutanen da ke yawo a wuri mai tsabta kuma rage yawan ƙura. Hakanan zai iya tuntuɓar waje a cikin lokaci a cikin yanayin gobara, kuma yana haifar da yanayi don hulɗar aiki na yau da kullun. Bugu da kari, ya kamata a sanya na'urar ƙararrawa ta wuta don hana saurin gano wutar daga waje da haifar da babbar asarar tattalin arziki.
2. Jirgin iska yana buƙatar duka tattalin arziki da inganci
A cikin tsaka-tsaki ko tsaftataccen tsarin kwandishan, abin da ake buƙata don bututun iska shine ya kasance duka na tattalin arziki kuma yana iya samar da iska yadda ya kamata. Tsoffin buƙatun suna nunawa a cikin ƙananan farashi, ingantaccen gini, farashin aiki, da santsi na ciki tare da ƙarancin juriya. Na karshen yana nufin matsewa mai kyau, babu zubewar iska, babu tsarar kura, babu tara kura, babu gurɓata yanayi, kuma yana iya zama mai jure wuta, juriya, da ɗanshi.
3. Aikin tsarkakewa na kwandishan yana buƙatar kula da tanadin makamashi
Aikin tsarkakewa na kwandishan babban mai amfani da makamashi ne, don haka ya kamata a kula da matakan ceton makamashi yayin ƙira da gini. A cikin zane, rarrabuwa na tsarin da yankuna, ƙididdige ƙimar samar da iska, ƙaddarar zafin jiki da zafin jiki na dangi, ƙayyadaddun matakan tsabta da adadin canjin iska, rabon iska mai kyau, suturar bututun iska, da tasirin nau'in cizon a ciki. samar da bututun iska akan yawan zubewar iska. Tasirin babban kusurwar haɗin reshe na bututu akan juriya na iska, ko haɗin flange yana yoyo, da zaɓin kayan aiki kamar akwatunan kwandishan, magoya baya, chillers, da sauransu duk suna da alaƙa da amfani da makamashi, don haka dole ne waɗannan cikakkun bayanai su kasance. dauke cikin la'akari.
4. Zaɓi na'urar sanyaya iska dangane da yanayin yanayi
Game da zaɓin kwandishan, ya kamata a yi la'akari da yanayin yanayi inda suke. Misali, a yankunan arewa inda yanayin hunturu ya yi ƙasa kuma iska tana ɗauke da ƙura mai yawa, sai a saka wani ɓangaren da za a fara zafi da iska mai kyau a cikin na'urar sanyaya iska gabaɗaya sannan a yi amfani da hanyar maganin iska ta feshin ruwa don tsaftace iska da kuma tsabtace iska. haifar da zafi da musayar zafi. Cimma zafin da ake buƙata da zafi. A yankin kudanci inda yanayi yake da danshi kuma kura a cikin iska ya yi kasa, babu bukatar a fara zafi da iska mai dadi a cikin hunturu. Ana amfani da matattarar farko don tace iska da daidaita yanayin zafi da zafi. Hakanan ana iya amfani da saman sanyi don daidaita yanayin zafi da zafi. Ana biye da tsarin cire humidation na zafin jiki da matsakaicin tacewa da matattarar hepa mai tasha ko tace sub-hepa. Zai fi kyau a yi amfani da fan na mitar mitar mai canzawa don fan ɗin kwandishan, wanda ba wai kawai yana adana kuzari ba, amma kuma yana daidaita ƙarar iska da matsa lamba.
5. Dole ne dakin injin kwandishan ya kasance a gefen ɗakin tsabta
Wurin dakin injin kwandishan ya kamata ya kasance a gefen ɗakin tsabta. Wannan ba wai kawai yana adana makamashi ba, har ma yana sauƙaƙe tsarin tsarin iskar iska kuma ya sa ƙungiyar iska ta fi dacewa. A lokaci guda, yana iya adana farashin injiniya.
6. Multi-machine chillers sun fi sassauƙa
Idan chiller yana buƙatar babban ƙarfin sanyaya, bai dace a yi amfani da na'ura ɗaya ba amma na'urori masu yawa. Ya kamata motar ta yi amfani da ƙa'idar saurin mitar mai canzawa don rage ƙarfin farawa. Ana iya amfani da injuna da yawa cikin sassauƙa ba tare da ɓata kuzari ba kamar "babban keken doki".
7. Na'urar sarrafawa ta atomatik yana tabbatar da cikakken daidaitawa
A halin yanzu, wasu masana'antun suna amfani da hanyoyin hannu don sarrafa ƙarar iska da matsa lamba. Duk da haka, tun da bawuloli masu daidaitawa don sarrafa ƙarar iska da matsa lamba na iska duk suna cikin ɗakunan fasaha, kuma rufin kuma rufi ne mai laushi da aka yi da sandunan sanwici, an shigar da su kuma an cire su. An gyara shi a lokacin, amma yawancin ba a daidaita shi ba tun lokacin, kuma ba zai yiwu a daidaita shi ba. Don tabbatar da samar da al'ada da aiki na ɗaki mai tsabta, ya kamata a kafa wani tsari mai mahimmanci na na'urorin sarrafawa ta atomatik don cimma ayyuka masu zuwa: tsabtataccen iska mai tsabta, zafin jiki da zafi, kulawa da bambancin matsa lamba, daidaitawar bawul na iska; iskar gas mai tsabta, ruwa mai tsafta da sanyaya kewayawa, gano yanayin zafin ruwa, matsa lamba da yawan kwarara; saka idanu akan tsabtar gas da ingancin ruwa mai tsabta, da dai sauransu.
Lokacin aikawa: Afrilu-09-2024