• shafi_banner

GABATARWA GA RABA TSAFTA DAKI

ɗaki mai tsabta
ɗakin tsafta na aji 100000

Cleanroom ɗaki ne mai sarrafa yawan ƙwayoyin da aka dakatar a cikin iska. Gina shi da amfani da shi ya kamata ya rage gabatarwa, samarwa da riƙe ƙwayoyin a cikin gida. Ya kamata a sarrafa sauran sigogi masu dacewa kamar zafin jiki, danshi da matsin lamba a cikin ɗakin kamar yadda ake buƙata. Ana raba ɗakin tsaftacewa da adadin ƙwayoyin da ke da girman ƙwayar da aka dakatar a kowane yanki na iska. Ana raba shi gwargwadon yawan ƙwayoyin da aka dakatar a cikin iska. Gabaɗaya, ƙaramin ƙimar, mafi girman matakin tsarkakewa. Wato, aji 10> aji 100> aji 10000> aji 100000.

Ma'aunin ɗakunan tsafta na aji 100 ya haɗa da ɗakin tiyata, masana'antar magunguna aseptic.

Matsakaicin adadin barbashi masu girman barbashi mai tsafta ya fi ko daidai da 0.1 micron ba zai iya zama sama da 100 ba.

Bambancin matsin lamba da zafin jiki da zafi 22℃±2; danshi 55%±5; a zahiri, yana buƙatar a rufe shi da ffu gaba ɗaya kuma a yi benaye masu tsayi. Yi tsarin MAU+FFU+DC. Hakanan a kula da matsin lamba mai kyau, kuma an tabbatar da cewa matsin lamba na ɗakunan da ke kusa zai kasance kusan 10pa.

Haske Tunda yawancin abubuwan da ke cikin aiki a cikin ɗakunan tsabta marasa ƙura suna da kyawawan buƙatu kuma duk gidaje ne da aka rufe, akwai buƙatu masu yawa don haske koyaushe. Hasken gida: Wannan yana nufin hasken da aka saita don ƙara hasken wurin da aka keɓe. Duk da haka, ba a amfani da hasken gida kaɗai a cikin hasken cikin gida ba. Hasken gauraye: Yana nufin hasken da ke kan saman aikin da aka haɗa ta hanyar haske ɗaya da hasken gida, waɗanda daga cikinsu hasken haske na gabaɗaya ya kamata ya zama kashi 10-15% na cikakken haske.

Ma'aunin tsaftar ɗaki na aji 1000 shine a sarrafa adadin ƙura mai girman ƙasa da microns 0.5 a kowace mita mai siffar cubic zuwa ƙasa da 3,500, wanda ya kai matakin ƙasa da ƙasa na A mara ƙura. Ma'aunin da ba shi da ƙura wanda ake amfani da shi a yanzu a samarwa da sarrafawa na matakin guntu yana da buƙatun ƙura mafi girma fiye da na aji A. Irin waɗannan manyan ƙa'idodi galibi ana amfani da su wajen samar da wasu ƙananan guntu. Ana sarrafa adadin ƙura sosai a cikin 1,000 a kowace mita mai siffar cubic, wanda aka fi sani da aji 1000 a masana'antar tsaftar ɗaki.

Ga yawancin wuraren bita masu tsabta waɗanda ba su da ƙura, domin hana gurɓatar waje shiga, ya zama dole a kiyaye matsin lamba na ciki (matsin lamba mai tsauri) sama da matsin lamba na waje (matsin lamba mai tsauri). Kula da bambancin matsin lamba gabaɗaya ya kamata ya bi ƙa'idodi masu zuwa: matsin lamba na sarari mai tsabta ya kamata ya fi na sarari mara tsabta; matsin lamba na sarari mai tsafta ya kamata ya fi na sarari maƙwabtaka da shi tare da ƙarancin matakin tsafta; ƙofofin da ke tsakanin ɗakunan tsabta masu alaƙa ya kamata a buɗe su zuwa ɗakuna masu matakin tsafta mai tsauri. Kula da bambancin matsin lamba ya dogara da adadin iska mai tsabta, wanda ya kamata ya iya rama adadin iska mai ɗigowa daga gibin da ke ƙarƙashin wannan bambancin matsin lamba. Saboda haka, ma'anar zahiri ta bambancin matsin lamba ita ce juriyar zubewa (ko shiga) yawan iska lokacin da ta ratsa gibin daban-daban a cikin ɗakin tsabta.

Tsaftace ɗaki na aji 10000 yana nufin adadin ƙurar da ta fi ko daidai da 0.5um ya fi barbashi/m3 35,000 (barbashi 35/) zuwa ƙasa da ko daidai da barbashi/m3 35,000 (barbashi 350/) kuma adadin ƙurar da ta fi ko daidai da 5um ya fi barbashi/m3 300 (barbashi 0.3) zuwa ƙasa da ko daidai da barbashi 3,000/m3 (barbashi 3). Bambancin matsi da sarrafa zafin jiki da danshi.

Tsarin sarrafa zafin jiki da zafi na na'urar busar da iska. Akwatin sanyaya iska yana daidaita yawan ruwan da na'urar sanyaya iska ke sha ta hanyar sarrafa buɗewar bawul mai hanyoyi uku ta hanyar siginar da aka ji.

Ɗakin tsaftacewa na aji 100000 yana nufin cewa ana sarrafa barbashi a kowace mita mai siffar cubic a cikin wurin aiki cikin 100,000. Ana amfani da wurin samar da kayan aiki na ɗakin tsabta a masana'antar lantarki da masana'antar magunguna. Yana da kyau ga masana'antar abinci ta sami wurin samar da kayan aiki na aji 100,000. Ɗakin tsaftacewa na aji 100,000 yana buƙatar canjin iska sau 15-19 a kowace awa. Bayan cikakken iska, lokacin tsarkake iska bai kamata ya wuce mintuna 40 ba.

Bambancin matsin lamba na ɗakunan tsafta masu matakin tsafta iri ɗaya ya kamata a kiyaye shi daidai. Bambancin matsin lamba tsakanin ɗakunan tsafta masu maƙwabtaka da su masu matakan tsafta daban-daban zai zama Pa 5, kuma bambancin matsin lamba tsakanin ɗakunan tsafta da ɗakunan da ba a tsaftace ba zai zama Pa >10.

Zafin jiki da danshi Idan babu wasu buƙatu na musamman na zafin jiki da danshi a cikin ɗaki mai tsafta na aji 100,000, yana da kyau a sanya tufafin aiki masu tsabta ba tare da jin rashin jin daɗi ba. Ana sarrafa zafin jiki gabaɗaya a 20 ~ 22℃ a lokacin hunturu da 24 ~ 26℃ a lokacin rani, tare da canjin ± 2C. Danshin ɗakuna masu tsabta a lokacin hunturu ana sarrafa shi a 30-50% kuma danshi na ɗakunan tsabta a lokacin rani ana sarrafa shi a 50-70%. Darajar hasken manyan ɗakunan samarwa a cikin ɗakunan tsabta (yankuna) gabaɗaya ya kamata ya kasance > 300Lx: ƙimar hasken ɗakunan motsa jiki na taimako, tsarkake ma'aikata da ɗakunan tsarkake kayan aiki, ɗakunan iska, hanyoyin shiga, da sauransu ya kamata ya zama 200 ~ 300L.

ɗakin tsafta na aji 100
ɗakin tsafta na aji 1000
ɗakin tsafta na aji 10000
masana'antar tsabtar ɗaki

Lokacin Saƙo: Afrilu-14-2025