• shafi_banner

YADDA AKE KIYAYE NA'URAR FFU FAN TA HANYAR SAUYA MATTER NA HEPA?

Na'urar tace fanka
Na'urar tace fanka ta ffu

Gargaɗi don kula da na'urar tace fanka ta FFU

1. Dangane da tsaftar muhalli, na'urar tace fanka ta FFU tana maye gurbin matatar (babban matatar gabaɗaya tana ɗaukar watanni 1-6, matatar hepa gabaɗaya tana ɗaukar watanni 6-12, kuma ba za a iya tsaftace matatar hepa ba).

2. A riƙa amfani da na'urar ƙirga ƙura sau ɗaya a kowane wata biyu don auna tsaftar yankin da aka tsaftace da wannan samfurin. Idan tsaftar da aka auna ba ta yi daidai da tsaftar da ake buƙata ba, ya kamata a gano dalilin (ko akwai zubewa, ko matatar hepa ta lalace, da sauransu), idan matatar hepa ta lalace, ya kamata a maye gurbinta da sabuwar matatar hepa.

3. Lokacin maye gurbin matattarar hepa da matattarar farko, ya kamata a dakatar da na'urar matattarar fanka ta FFU.

Gargaɗi don maye gurbin matatar hepa a cikin na'urar tace fanka ta FFU

1. Lokacin maye gurbin matatar hepa a cikin na'urar tace fanka, ya kamata a ba da kulawa ta musamman don tabbatar da cewa takardar tacewa tana nan yadda take yayin cire kayan aiki, jigilar kaya da shigarwa. Kada a taɓa takardar tacewa da hannunka don haifar da lalacewa.

2. Kafin shigar da FFU, a nuna sabon matatar hepa zuwa wuri mai haske sannan a lura da ido ko matatar hepa ta lalace saboda sufuri ko wasu dalilai. Idan takardar tacewa tana da ramuka, ba za a iya amfani da ita ba.

3. Lokacin maye gurbin matatar hepa, ya kamata a ɗaga akwatin FFU da farko, sannan a cire matatar hepa da ta gaza a maye gurbinta da sabon matatar hepa (lura cewa alamar iskar iska ta matatar hepa ya kamata ta yi daidai da alkiblar iskar da ke fitowa daga na'urar tsarkakewa), a tabbatar an rufe firam ɗin sannan a mayar da murfin akwatin zuwa matsayinsa na asali.


Lokacin Saƙo: Janairu-15-2024