• shafi_banner

YADDA AKE KIYAYEWA DA GYARA DAKIN SHAWWAYA NA ISKA?

Kulawa da kula da ɗakin shawa na iska yana da alaƙa da ingancin aikinsa da tsawon lokacin aikinsa. Ya kamata a ɗauki waɗannan matakan kariya.

Dakin Shawa na Iska

Ilimi game da gyaran ɗakin shawa na iska:

1. Bai kamata a canza wurin shigar da wurin shawa ba bisa ƙa'ida ba don gyarawa. Idan akwai buƙatar canza wurin, dole ne a nemi jagora daga ma'aikatan shigarwa da masana'anta. Dole ne a sake daidaita wurin shawa zuwa matakin ƙasa don hana lalacewar firam ɗin ƙofa da kuma shafar yadda ɗakin shawa ke aiki.

2. Ya kamata kayan aiki da muhallin ɗakin shawa su kasance masu iska mai kyau da bushewa.

3. Kar a taɓa ko amfani da duk makullan sarrafawa a yanayin aiki na yau da kullun na ɗakin shawa mai iska.

4. A yankin na'urar auna mutane ko kaya, na'urar aunawa za ta iya shiga shirin wanka ne kawai bayan ta karɓi na'urar aunawa.

5. Kada a kai manyan kaya daga ɗakin shawa don guje wa lalata saman da na'urorin sarrafa wutar lantarki.

6. Allunan ciki da waje da aka jika da iska, kada a taɓa su da abubuwa masu tauri don guje wa ƙarcewa.

7. Ƙofar ɗakin shawa ta iska tana da makulli na lantarki, kuma idan aka buɗe ƙofa ɗaya, ɗayan ƙofar tana kulle ta atomatik. Kada a tilasta buɗewa da rufe ƙofofin biyu a lokaci guda, kuma kada a tilasta buɗewa da rufewa a kowane ƙofa lokacin da makullin ke aiki.

8. Da zarar an saita lokacin wankewa, kada a daidaita shi da gangan.

9. Ɗakin shawa mai iska yana buƙatar mutum mai alhaki ya kula da shi, kuma ya kamata a riƙa maye gurbin matatar farko akai-akai a kowane kwata.

10. A maye gurbin matatar hepa a cikin shawa ta iska duk bayan shekaru 2.

11. Ɗakin shawa yana amfani da buɗewa mai haske da rufewa mai haske na ƙofofin shawa na ciki da waje.

12. Idan matsala ta faru a ɗakin shawa na iska, ya kamata a sanar da ma'aikatan gyara don gyara shi cikin lokaci. Gabaɗaya, ba a yarda a kunna maɓallin hannu ba.

Shawa ta iska
Shawa ta Iska ta Bakin Karfe

Ilimimai alaƙa dagyaran ɗakin shawa na iska:

1. Ma'aikata masu ƙwarewa za su yi amfani da kayan aikin gyara da gyaran ɗakin wanka na iska.

2. An sanya da'irar ɗakin shawa ta iska a cikin akwatin da ke sama da ƙofar shiga. Buɗe makullin ƙofar panel don gyarawa da maye gurbin allon da'irar. Lokacin gyarawa, tabbatar da kashe wutar lantarki.

3. Ana sanya matatar hepa a tsakiyar sashin babban akwatin (a bayan farantin bututun), kuma ana iya cire ta ta hanyar wargaza allon bututun.

4. Lokacin shigar da ƙofar kusa da jikin ƙofar, bawul ɗin sarrafa gudu yana fuskantar maƙallin ƙofar, kuma lokacin rufe ƙofar, bari ƙofar ta rufe da yardar kaina a ƙarƙashin aikin ƙofar kusa. Kada a ƙara ƙarfin waje, in ba haka ba ƙofar da ke kusa za ta iya lalacewa.

5. An sanya fankar ɗakin shawa ta iska a ƙarƙashin gefen akwatin shawa ta iska, kuma an wargaza matatar iskar da aka dawo da ita.

6. An sanya maɓallin maganadisu na ƙofa da makullin lantarki (ƙulle-ƙulle biyu) a tsakiyar firam ɗin ƙofa na ɗakin shawa na iska, kuma ana iya yin gyara ta hanyar cire sukurori a fuskar makullin lantarki.

7. Ana sanya matattarar farko (don iskar dawowa) a ɓangarorin biyu a ƙarƙashin akwatin shawa na iska (a bayan farantin murfi), kuma ana iya maye gurbinsa ko tsaftace shi ta hanyar buɗe farantin murfi.

Shawa ta iska mai zamiya ta ƙofar
Shawa ta iska ta ƙofar birgima

Lokacin Saƙo: Mayu-31-2023