• shafi_banner

YADDA AKE SHIGA SWITH DA SOCKET A CIKIN DAKI MAI TSAFTA?

ɗaki mai tsabta
gina ɗaki mai tsabta

Idan ɗaki mai tsafta yana amfani da allon bangon ƙarfe, sashin ginin ɗakin tsafta yawanci yana miƙa zane-zanen wurin makulli da soket ga masana'antar allon bangon ƙarfe don sarrafa kayan da aka riga aka ƙera.

(1) Shirye-shiryen gini 

①Shirye-shiryen Kayan Aiki: Maɓallin da soket daban-daban ya kamata su cika buƙatun ƙira. Sauran kayan sun haɗa da tef, akwatin haɗawa, silicone, da sauransu.

② Manyan injunan sun haɗa da: alamomi, ma'aunin tef, ƙananan wayoyi, nauyin waya, matakan, safar hannu, jigsaws, injinan motsa jiki na lantarki, megohmmeters, multimeters, jakunkunan kayan aiki, akwatunan kayan aiki, tsani na mermaid, da sauransu.

③ Yanayin aiki: An kammala ginin ɗakin tsafta, kuma an kammala wayoyi na lantarki.

(2) Aikin gini da shigarwa

① Tsarin aiki: sanya maɓalli da soket, shigar da akwatin mahaɗi, zare da wayoyi, shigar da maɓalli da soket, gwajin girgiza rufin, da kuma aikin gwajin kunnawa da wuta.

② Matsayin maɓalli da soket: Dangane da zane-zanen ƙira, yi shawarwari da kowane babban kuma yi alama a matsayin shigarwa na maɓalli da soket akan zane-zane. Girman matsayi akan allon bangon ƙarfe: Dangane da zane na wurin maɓalli da soket, yi alama a takamaiman wurin shigarwa na maɓalli akan allon bangon ƙarfe. Maɓalli gabaɗaya yana da nisan 150 ~ 200mm daga ƙofar kuma mita 1.3 daga ƙasa; maɓalli gabaɗaya yana da nisan 300mm daga ƙasa.

③Shigar da akwatin mahaɗi: Lokacin shigar da akwatin mahaɗi, ya kamata a sarrafa abin cikawa a cikin allon bango, kuma a sarrafa ƙofar magudanar waya da bututun da masana'anta suka saka a cikin allon bango don sauƙaƙe shimfiɗa waya. Akwatin waya da aka sanya a cikin allon bango ya kamata a yi shi da ƙarfe mai galvanized, kuma ƙasa da gefen akwatin waya ya kamata a rufe shi da manne.

④ Shigar da makulli da soket: Lokacin shigar da makulli da soket, a hana igiyar wutar lantarki ta murƙushe, kuma ya kamata a sanya makulli da soket ɗin da ƙarfi da kwance; lokacin da aka sanya makulli da yawa a kan jirgin sama ɗaya, nisan da ke tsakanin makulli da ke kusa ya kamata ya zama iri ɗaya, gabaɗaya 10mm tsakanin su. Ya kamata a rufe makulli da soket ɗin da manne bayan an daidaita su.

⑤Gwajin girgizar rufin: Darajar gwajin girgizar rufin ya kamata ta cika ƙa'idodi na yau da kullun da buƙatun ƙira, kuma ƙaramin ƙimar kariya bai kamata ta zama ƙasa da 0.5㎡ ba, kuma ya kamata a gudanar da gwajin girgiza a gudun 120r/min.

⑥Gwajin gwaji na wutar lantarki: da farko a auna ko ƙimar ƙarfin lantarki daga mataki zuwa mataki da kuma daga mataki zuwa ƙasa na layin da'irar da ke shigowa ta cika buƙatun ƙira, sannan a rufe babban maɓallin kabad ɗin rarraba wutar lantarki sannan a yi rikodin aunawa; sannan a gwada ko ƙarfin lantarki na kowace da'ira na al'ada ne kuma ko wutar lantarki ta al'ada ce ko a'a. Cika buƙatun ƙira. An duba da'irar sauyawa ta ɗakin don biyan buƙatun ƙira na zane-zane. A lokacin aikin gwajin watsa wutar lantarki na awanni 24, ana yin gwaji a kowane awa 2, kuma ana yin rikodin.

(3) Kariyar samfurin da aka gama

Lokacin shigar da makulli da soket, kada a lalata bangarorin bangon ƙarfe, kuma a kiyaye tsaftar bangon. Bayan an shigar da makulli da soket, ba a yarda wasu ƙwararru su haifar da lalacewa ta hanyar karo ba.

(4) Duba ingancin shigarwa

A duba ko wurin shigarwa na makullin da soket ya cika buƙatun ƙira da ainihin wurin. Ya kamata a rufe haɗin da ke tsakanin makullin da soket da bangon ƙarfe da aminci; makullin da soket a cikin ɗaki ɗaya ko yanki ɗaya ya kamata a ajiye su a kan layi ɗaya madaidaiciya, kuma wayoyi masu haɗawa na makullin da soket ya kamata su kasance masu ƙarfi da aminci; makullin ya kamata ya kasance da tushe mai kyau, haɗin waya mai tsaka-tsaki da rai ya kamata su kasance daidai, kuma wayoyi masu haɗa makullin da soket ya kamata a kare su da kariya daga baki da kuma rufe su da kyau; gwajin juriyar rufi ya kamata ya bi ƙa'idodi da buƙatun ƙira.


Lokacin Saƙo: Satumba-04-2023