Ɗakin da ba shi da ƙura yana cire ƙura, ƙwayoyin cuta da sauran gurɓatattun abubuwa daga iskar ɗaki. Yana iya cire ƙura da sauri yana shawagi a cikin iska kuma yana hana samuwar ƙura da kuma adana ta yadda ya kamata.
Gabaɗaya, hanyoyin tsaftace daki na gargajiya sun haɗa da: cire ƙura ta amfani da mops marasa ƙura, na'urorin birgima na ƙura ko goge-goge marasa ƙura. Gwaje-gwajen waɗannan hanyoyin sun gano cewa amfani da mops marasa ƙura don tsaftacewa na iya haifar da gurɓataccen abu a cikin ɗakin tsafta mara ƙura cikin sauƙi. To ta yaya za mu tsaftace shi bayan an kammala ginin?
Yadda ake tsaftace ɗaki mai tsabta ba tare da ƙura ba bayan an gama ado?
1. Ɗauko shara a ƙasa sannan a ci gaba ɗaya daga ciki zuwa waje bisa ga tsarin layin samarwa. Dole ne a zubar da kwandon shara da kwandon shara akan lokaci kuma a duba su akai-akai. Bayan an tsara su sosai bisa ga ƙa'idodi, za a kai su ɗakin shara da aka keɓe don rarrabawa da sanya su bayan mai kula da layin samarwa ko mai tsaron tsaro ya duba su.
2. Dole ne a tsaftace rufin, hanyoyin shigar iska, bangarorin hasken wuta, da kuma ƙarƙashin bene mai ɗagawa na aikin ɗakin tsafta a hankali akan lokaci. Idan saman yana buƙatar gogewa da kuma shafa kakin zuma, dole ne a yi amfani da kakin zuma mai hana tsatsa, kuma dole ne a bi tsare-tsare da hanyoyin da aka tsara su ɗaya bayan ɗaya.
3. Bayan ma'aikatan tsaftacewa sun shirya kayan aikin tsaftacewa da gyara da kayan aiki sannan suka ajiye su a adireshin da ake buƙata, za su iya fara tsaftacewa. Duk kayan tsaftacewa dole ne a kai su ɗakin tsaftacewa da aka keɓe kuma a adana su daban da kayan aikin yau da kullun don guje wa gurɓatawa, kuma a tabbatar an sanya su a wuri mai kyau.
4. Bayan an kammala aikin tsaftacewa, ma'aikatan tsaftacewa dole ne su adana duk kayan aikin tsaftacewa da kayan aikin tsaftacewa a cikin ɗakunan tsaftacewa da aka keɓe don hana gurɓatawa. Bai kamata su jefar da su ba zato ba tsammani a cikin ɗaki mai tsabta.
5. Lokacin tsaftace shara a kan hanya, ma'aikatan tsaftacewa dole ne su gudanar da aikin ɗaya bayan ɗaya daga ciki zuwa waje bisa ga tsarin layin samarwa na aikin tsaftace ɗakin; lokacin tsaftace gilashin, bango, ɗakunan ajiya da kabad na kayan aiki a cikin aikin tsaftace ɗakin, ya kamata su yi amfani da takardar tsaftacewa ko takarda mara ƙura don tsaftacewa daga sama zuwa ƙasa.
6. Ma'aikatan tsaftacewa suna canza zuwa tufafi na musamman masu hana tsatsa, suna sanya abin rufe fuska, da sauransu, suna shiga ɗaki mai tsabta bayan sun cire ƙura a cikin shawa mai iska ta bakin ƙarfe, sannan su sanya kayan aikin tsaftacewa da kayan aikin da aka shirya a wurin da aka ƙayyade.
7. Lokacin da ma'aikatan tsaftacewa ke amfani da na'urorin tura ƙura don gudanar da ayyukan cire ƙura da tsaftacewa a wurare daban-daban a cikin aikin tsaftace ɗakin, dole ne su yi aikin a hankali ɗaya bayan ɗaya daga ciki zuwa waje. Ya kamata a yi amfani da takarda mara ƙura a kan lokaci don cire tarkacen hanya, tabo, tabo na ruwa, da sauransu. Jira tsaftacewa nan take.
8. Don tsabtace bene na ɗakin da babu ƙura, yi amfani da na'urar tura ƙura mai tsabta don turawa da tsaftace bene a hankali daga ciki zuwa waje. Idan akwai shara, tabo ko alamun ruwa a ƙasa, ya kamata a tsaftace shi da zane mai laushi akan lokaci.
9. Yi amfani da lokacin hutu da lokacin cin abinci na ma'aikatan layin samarwa a cikin ɗaki mai tsafta ba tare da ƙura ba don tsaftace bene a ƙarƙashin layin samarwa, bencin aiki, da kujeru.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-13-2023
