1. Ka'idodin da ke biye da hasken wutar lantarki a cikin ɗakin tsabta na GMP a ƙarƙashin yanayin tabbatar da isasshen haske da inganci, ya zama dole don adana hasken wutar lantarki kamar yadda zai yiwu. Haɓaka makamashin hasken wuta ya fi ta hanyar ɗaukar ingantaccen inganci da samfuran hasken wutar lantarki, haɓaka inganci, haɓaka ƙirar haske da sauran hanyoyin. Tsarin da aka ba da shawarar shine kamar haka:
① Ƙayyade matakin haske bisa ga buƙatun gani.
② Tsarin hasken wuta mai ceton makamashi don samun hasken da ake buƙata.
③ Ana amfani da tushen haske mai inganci bisa tushen gamsar da ma'anar launi da sautin launi mai dacewa.
④ Yi amfani da fitilu masu inganci waɗanda ba sa haskaka haske.
⑤ Tsarin cikin gida yana ɗaukar kayan ado tare da babban tunani.
⑥ Haɗin kai mai ma'ana na hasken wuta da tsarin kwandishan tsarin zafi.
⑦ Saita na'urori masu canza haske waɗanda za'a iya kashewa ko dushe lokacin da ba a buƙata ba
⑧ Cikakken amfani da hasken wucin gadi da hasken halitta.
⑨ Tsabtace na'urorin hasken wuta akai-akai da filaye na cikin gida, da kuma kafa tsarin maye gurbin fitila da tsarin kulawa.
2. Babban matakan don ceton makamashi mai haske:
① Haɓaka amfani da manyan hanyoyin haske masu inganci. Don adana makamashin lantarki, yakamata a zaɓi tushen hasken da hankali, kuma manyan matakan sune kamar haka
a. Gwada kar a yi amfani da fitulun wuta.
b. Haɓaka amfani da fitilun fitilun diamita kunkuntar da ƙananan fitilun fitulu.
c. Sannu a hankali rage amfani da fitilun mercury mai tsananin ƙarfi
d. Rayayye inganta babban inganci da tsawon rayuwa high-matsi na sodium fitilu da karfe halide fitilu
② Yi amfani da fitulun ceton makamashi mai ƙarfi
3. Haɓaka ballasts na lantarki da ballasts masu ceton kuzari:
Idan aka kwatanta da na gargajiya ballasts na Magnetic ballasts na lantarki ballasts don lighting fitilu suna da abũbuwan amfãni daga low ƙarfin farawa, ƙaramar amo, low zafin jiki budewa, haske nauyi, kuma babu flickering, da dai sauransu, da kuma m ikon shigar da wutar lantarki da aka rage da 18% -23% . Idan aka kwatanta da ballasts na lantarki, ballasts inductive na ceton makamashi suna da ƙananan farashi, ƙananan abubuwan jituwa, babu tsangwama mai tsayi, babban abin dogaro da tsawon rai. Idan aka kwatanta da ballasts na gargajiya, ana rage yawan amfani da wutar lantarki na magnetic ballasts da kusan kashi 50%, amma farashin ya ninka sau 1.6 kawai na na gargajiya ballasts na maganadisu.
4. Ajiye makamashi a ƙirar haske:
a. Zaɓi madaidaicin ƙimar haske.
b. Zaɓi hanyar hasken da ta dace, kuma amfani da hanyar haɗaɗɗen hasken wuta don wuraren da manyan buƙatun haske; yi amfani da ƙananan hanyoyin haske na gaba ɗaya; da kuma ɗaukar hanyoyin haske na gabaɗaya da aka raba.
5. Kula da makamashin hasken wuta:
a. Zaɓuɓɓuka masu dacewa na hanyoyin sarrafa hasken wuta, bisa ga halaye na amfani da hasken wuta, ana iya sarrafa hasken wuta a wurare daban-daban kuma za'a iya ƙara wuraren sauya hasken wuta daidai.
b. Ɗauki nau'ikan maɓalli daban-daban na ceton makamashi da matakan gudanarwa
c. Ana iya sarrafa hasken wurin jama'a da fitilun waje ta hanyar sarrafawa ta tsakiya ko na'urorin sarrafa haske ta atomatik.
6. Yi cikakken amfani da hasken halitta don ceton wutar lantarki:
a. Yi amfani da na'urorin tattara haske daban-daban don haskakawa, kamar fiber na gani da jagorar haske.
b. Yi la'akari da yin cikakken amfani da hasken halitta daga ɓangaren gine-gine, kamar buɗe babban yanki na saman sararin sama don haskakawa, da yin amfani da filin fili don haskakawa.
7. Ƙirƙiri hanyoyin samar da hasken wutar lantarki:
Tsabtataccen bita yawanci ana sanye da tsarin sanyaya iska mai tsarkakewa. Sabili da haka, yana da mahimmanci musamman don daidaita tsarin shimfidar haske tare da gine-gine da kayan aiki. Fitila, na'urar gano ƙararrawa ta wuta, da na'urar kwandishan samar da tashar jiragen ruwa da dawowa (a lokuta da yawa ana sanye da matatun hepa) dole ne a shirya su daidai a kan rufin don tabbatar da kyakkyawan shimfidar wuri, haske iri ɗaya, da ƙungiyar iska mai ma'ana; ana iya amfani da iskar dawo da iskar don sanyaya fitilun.
Lokacin aikawa: Agusta-25-2023