Bari mu yi magana game da ingancin matattara, saurin saman da kuma saurin matattara na matattara na hepa. Ana amfani da matattara na hepa da matattara na ulpa a ƙarshen ɗakin tsabta. Ana iya raba siffofin tsarin su zuwa: ƙaramin matattara na hepa da kuma matattara mai zurfi ta hepa.
Daga cikinsu, sigogin aiki na matatun hepa suna ƙayyade ingancin aikin tacewa, don haka nazarin sigogin aiki na matatun hepa yana da matuƙar mahimmanci. Ga taƙaitaccen gabatarwa game da ingancin tacewa, saurin saman, da saurin tacewa na matatun hepa:
Gudun saman da saurin tacewa
Gudun saman da saurin tacewa na matatar hepa na iya nuna ƙarfin kwararar iska na matatar hepa. Gudun saman yana nufin saurin kwararar iska a ɓangaren matatar hepa, wanda aka bayyana a cikin m/s, V=Q/F*3600. Gudun saman muhimmin ma'auni ne wanda ke nuna halayen tsarin matatar hepa. Gudun tacewa yana nufin saurin kwararar iska a yankin kayan matatar, wanda gabaɗaya ake bayyanawa a cikin L/cm2.min ko cm/s. Gudun tacewa yana nuna ƙarfin wucewar kayan matatar da aikin tacewa na kayan matatar. Matsakaicin tacewa yana da ƙasa, gabaɗaya ana iya samun ingantaccen aiki. Matsakaicin tacewa da aka yarda ya ratsa yana da ƙasa kuma juriyar kayan matatar yana da girma.
Ingancin matattara
"Ingancin tacewa" na matatar hepa shine rabon adadin ƙurar da aka kama zuwa abun da ke cikin ƙurar a cikin iska ta asali: Ingancin tacewa = adadin ƙurar da matatar hepa/abun ƙurar da ke cikin iska ta sama = abun da ke cikin ƙurar 1 a cikin iska ta ƙasa/sama. Ma'anar ingancin ƙurar iska tana da sauƙi, amma ma'anarta da ƙimarta sun bambanta sosai dangane da hanyoyin gwaji daban-daban. Daga cikin abubuwan da ke ƙayyade ingancin tacewa, "adadin" ƙurar tana da ma'anoni daban-daban, kuma ƙimar ingancin matatar hepa da aka ƙididdige kuma aka auna suma sun bambanta.
A aikace, akwai jimlar nauyin ƙura da adadin ƙura; wani lokacin shine adadin ƙura na wani girman ƙwayar cuta na yau da kullun, wani lokacin shine adadin ƙura; akwai kuma adadin hasken da ke nuna yawan ta hanyar amfani da wata hanya ta musamman, yawan hasken rana; akwai adadin wani yanayi nan take, kuma akwai matsakaicin adadin da aka auna na ƙimar inganci na dukkan tsarin samar da ƙura.
Idan aka gwada matatar hepa iri ɗaya ta amfani da hanyoyi daban-daban, ƙimar ingancin da aka auna za ta bambanta. Hanyoyin gwaji da ƙasashe daban-daban da masana'antun ke amfani da su ba iri ɗaya ba ne, kuma fassarar da bayyana ingancin matatar hepa sun bambanta sosai. Ba tare da hanyoyin gwaji ba, ingancin matattara ba zai yiwu a yi magana a kai ba.
Lokacin Saƙo: Disamba-05-2023
