• shafi_banner

CIKAKKEN JAGORA GA WANKAN SAMA

  1. 1. Menene shawa ta iska?

Shawa ta iska kayan aiki ne masu tsafta na gida wanda ke ba mutane ko kaya damar shiga wuri mai tsabta kuma suna amfani da fanka mai amfani da iska mai ƙarfi don hura iska mai ƙarfi ta bututun shawa ta iska don cire ƙura daga mutane ko kaya.

Domin tabbatar da tsaron abinci, a cikin kamfanoni da yawa na abinci, ana shirya ɗakunan wanka na iska kafin shiga wuri mai tsabta. Menene ainihin ɗakin wanka na iska yake yi? Wane irin kayan aiki ne mai tsabta? A yau za mu yi magana game da wannan fanni!

Shawa ta iska
  1. 2. Me ake amfani da shawa ta iska?

Babban tushen ƙwayoyin cuta da ƙura yana fitowa ne daga mai aiki a ƙarƙashin yanayi mai ƙarfi a wuri mai tsabta. Kafin shiga wuri mai tsabta, dole ne a tsarkake mai aiki da iska mai tsabta don hura ƙurar da aka haɗa daga tufafinsa kuma ya zama makullin iska.

Dakin shawa na iska kayan aiki ne masu tsafta ga mutanen da ke shiga wurin aiki mai tsafta da kuma wurin aiki mai tsafta. Yana da ƙarfi sosai kuma ana iya amfani da shi tare da duk wurare masu tsabta da ɗakuna masu tsabta. Lokacin shiga wurin aiki, dole ne mutane su ratsa ta cikin wannan kayan aiki, su hura iska mai ƙarfi da tsabta daga kowane bangare ta hanyar bututun ƙarfe mai juyawa don cire ƙura, gashi, aski, da sauran tarkace da aka haɗa da tufafi cikin sauƙi da sauri. Yana iya rage gurɓatar da mutane ke haifarwa da shiga da barin wurare masu tsabta.

Ɗakin shawa na iska kuma zai iya zama wurin kulle iska, yana hana gurɓatar waje da iska mara kyau shiga wuri mai tsabta. Yana hana ma'aikata shigar da gashi, ƙura, da ƙwayoyin cuta cikin wurin aiki, yana kuma hana su cimma ƙa'idodin tsarkakewa marasa ƙura a wurin aiki, da kuma samar da kayayyaki masu inganci.

Shawa ta Iska ta Bakin Karfe
    1. 3. Nau'ikan dakunan wanka na iska nawa ne?

    Za a iya raba ɗakin shawa mai iska zuwa:

    1) Nau'in bugu ɗaya:

    Faifan gefe ɗaya kawai mai bututun ƙarfe ya dace da masana'antu masu ƙarancin buƙata, kamar su marufi ko sarrafa abin sha, samar da ruwan bokiti mai yawa, da sauransu.

    2) Nau'in bugun biyu:

    Faifan gefe ɗaya da kuma saman faifan da ke ɗauke da bututun ƙarfe sun dace da kamfanonin sarrafa abinci na cikin gida, kamar ƙananan kamfanoni kamar yin burodi da busassun 'ya'yan itatuwa.

    3) Nau'in busa uku:

    Dukansu bangarorin gefe da na sama suna da bututun ƙarfe, waɗanda suka dace da kamfanonin sarrafa fitarwa ko masana'antu waɗanda ke da buƙatu masu yawa don kayan aiki masu inganci.

    Za a iya raba shawa ta iska zuwa shawa ta iska ta bakin karfe, shawa ta iska ta karfe, shawa ta waje da shawa ta bakin karfe, shawa ta sandwich da kuma shawa ta sandwich da kuma shawa ta iska ta bakin karfe.

    1) Shawa mai iska ta sandwich panel

    Ya dace da bita tare da yanayin busasshe da ƙarancin masu amfani, tare da ƙarancin farashi.

    2) Shawa ta iska ta ƙarfe

    Ya dace da masana'antun lantarki waɗanda ke da yawan masu amfani. Saboda amfani da ƙofofi na bakin ƙarfe, suna da ƙarfi sosai, amma farashin yana da matsakaici.

    3) Shawa ta iska ta bakin karfe (SUS304)

    Ya dace da masana'antun sarrafa abinci, magunguna da kuma masana'antun sarrafa kayayyakin lafiya, yanayin bita yana da ɗan danshi amma ba zai yi tsatsa ba.

    Za a iya raba shawa ta iska zuwa shawa ta iska mai wayo, shawa ta iska ta ƙofa ta atomatik, shawa ta iska mai hana fashewa, da shawa ta ƙofa mai sauri bisa ga matakin sarrafa kanta.

    Ana iya raba shawa ta iska zuwa: shawa ta iska ta ma'aikata, shawa ta iska ta kaya, shawa ta iska ta ma'aikata da kuma shawa ta iska ta kaya bisa ga masu amfani daban-daban.

Shawa ta Iska ta Masana'antu
Shawa Mai Hankali ta Iska
Shawa ta Iska ta Cargo
      1. 4. Yaya shawa ta iska take kama?

      ①Air shawa ɗakin yana ƙunshe da manyan abubuwa da dama ciki har da akwati na waje, ƙofar bakin ƙarfe, matatar hepa, fanka mai centrifugal, akwatin rarraba wutar lantarki, bututun ƙarfe, da sauransu.

      ②Ƙasa farantin shawa ta iska an yi shi ne da faranti na ƙarfe da aka lanƙwasa da kuma waɗanda aka haɗa da welded, kuma an fentin saman da farin foda mai madara.

      ③An yi akwatin ne da farantin ƙarfe mai inganci mai naɗewa da sanyi, tare da saman da aka yi wa feshi mai amfani da wutar lantarki, wanda yake da kyau da kyau. An yi farantin ƙasan ciki da farantin ƙarfe mai bakin ƙarfe, wanda ke jure lalacewa kuma yana da sauƙin tsaftacewa.

      ④Ana iya keɓance manyan kayan da girman waje na akwati bisa ga buƙatun abokin ciniki.

Fanka Mai Shawa ta Iska
Bututun Shawa na Iska
Matatar HEPA

5. Yaya ake amfani da shawa ta iska?

Amfani da shawa ta iska zai iya nufin waɗannan matakai:

① Miƙa hannun hagu don buɗe ƙofar waje ta shawa ta iska;

② Shiga shawa ta iska, rufe ƙofar waje, kuma makullin ƙofar ciki zai kulle ta atomatik;

③ Tsaye a yankin firikwensin infrared a tsakiyar shawa ta iska, ɗakin shawa ta iska ya fara aiki;

④ Bayan an gama shawa ta iska, buɗe ƙofofin ciki da na waje sannan a bar shawa ta iska, sannan a rufe ƙofofin ciki a lokaci guda.

Bugu da ƙari, amfani da shawa ta iska yana buƙatar kulawa da waɗannan masu zuwa:

1. Tsawon shawa ta iska yawanci ana ƙayyade shi ne bisa ga adadin mutanen da ke cikin bitar. Misali, idan akwai kimanin mutane 20 a cikin bitar, mutum ɗaya zai iya wucewa ta kowane lokaci, ta yadda sama da mutane 20 za su iya wucewa cikin kimanin mintuna 10. Idan akwai kimanin mutane 50 a cikin bitar, za ku iya zaɓar wanda zai wuce ta mutane 2-3 a kowane lokaci. Idan akwai mutane 100 a cikin bitar, za ku iya zaɓar wanda zai wuce ta mutane 6-7 a kowane lokaci. Idan akwai kimanin mutane 200 a cikin bitar, za ku iya zaɓar ramin shawa ta iska, wanda ke nufin mutane za su iya shiga kai tsaye cikin ciki ba tare da tsayawa ba, wanda zai iya adana lokaci sosai.

2. Don Allah kar a sanya ruwan shawa kusa da maɓuɓɓugan ƙura masu sauri da kuma maɓuɓɓugan girgizar ƙasa. Don Allah kar a yi amfani da man fetur mai canzawa, mai narkewa, mai narkewar abubuwa masu lalata, da sauransu don goge maɓuɓɓugan don guje wa lalata layin fenti ko haifar da canza launi. Bai kamata a yi amfani da waɗannan wurare ba: ƙarancin zafin jiki, zafi mai yawa, zafi mai yawa, danshi, ƙura, da wuraren da hayakin mai da hazo ke taruwa.

Dakin Tsabtace Shawa Mai Iska

Lokacin Saƙo: Mayu-18-2023