• shafi_banner

MAGANIN KWANTA KWALLIYAR DAKI

dakin tsafta
微信图片_20240719152210

Lokacin zayyana mafita mai tsaftar iska mai tsabta, babban makasudin shine tabbatar da cewa ana kiyaye yawan zafin jiki da ake buƙata, zafi, saurin iska, matsa lamba da sigogi masu tsafta a cikin ɗaki mai tsabta. Mai zuwa shine cikakkun hanyoyin kwantar da iska mai tsafta.

1. Abun asali

Dumama ko sanyaya, humidification ko dehumidification da kayan aikin tsarkakewa: Wannan shi ne ainihin ɓangaren tsarin kwandishan, wanda ake amfani da shi don yin maganin iska mai mahimmanci don saduwa da bukatun ɗakin tsabta.

Kayan aikin isar da iskar da bututun sa: aika da iskar da aka jiyya zuwa kowane ɗaki mai tsabta kuma tabbatar da zagayawa na iska.

Tushen zafi, tushen sanyi da tsarin bututunsa: samar da sanyaya da zafi da ake buƙata don tsarin.

2. Tsarin tsarin da zaɓi

Tsabtace tsaftataccen tsarin kwandishan: dace da lokatai tare da ci gaba da samar da tsari, babban yanki mai tsabta da wuri mai mahimmanci. Tsarin yana kula da iska a tsakiyar ɗakin injin sannan a aika shi zuwa kowane ɗaki mai tsabta. Yana da halaye masu zuwa: kayan aiki sun mayar da hankali a cikin ɗakin injin, wanda ya dace da amo da jiyya. Tsari ɗaya yana sarrafa ɗakuna masu tsabta da yawa, yana buƙatar kowane ɗaki mai tsafta don samun babban adadin amfani na lokaci guda. Dangane da buƙatu, zaku iya zaɓar tsarin halin yanzu kai tsaye, rufaffiyar ko tsarin matasan.

Tsabtace tsaftataccen tsarin kwandishan: dace da lokatai tare da tsarin samarwa guda ɗaya da tsaftataccen ɗakuna. Kowane ɗaki mai tsabta yana sanye da na'urar tsarkakewa daban ko na'urar sanyaya iska mai tsarkakewa.

Tsaftataccen tsarin kwandishan mai tsabta mai tsaftataccen tsari: ya haɗu da halaye na tsaka-tsaki da rarrabawa, tare da duka ɗakunan dakunan kwandishan na tsarkakewa da kayan aikin sarrafa iska da aka tarwatsa a cikin kowane ɗaki mai tsabta.

3. Gyaran iska da tsarkakewa

Kwancen kwandishan: Dangane da buƙatun mai tsabta, ana kula da iskar ta hanyar dumama, sanyaya, humidification ko kayan aiki don tabbatar da kwanciyar hankali na zafi da zafi.

Tsabtace iska: Ta hanyar tacewa mataki uku na m, matsakaici da babban inganci, ana cire ƙura da sauran gurɓataccen iska don tabbatar da tsabta. Tacewar farko: Ana ba da shawarar canza shi akai-akai kowane watanni 3. Matsakaicin tacewa: Ana ba da shawarar canza shi akai-akai kowane watanni 3. Hepa filter: Ana ba da shawarar canza shi akai-akai kowace shekara biyu.

4. Tsarin ƙungiyar iska

Bayarwa zuwa sama da komawa ƙasa: Tsarin ƙungiyar iska ta gama gari, wanda ya dace da yawancin ɗakuna masu tsabta. Bayarwa zuwa sama da komawa zuwa ƙasa: Ya dace da ɗakunan tsabta tare da takamaiman buƙatu. Tabbatar da isassun wadataccen iskar iska don biyan buƙatun ɗaki mai tsafta.

5. Kulawa da magance matsala

Kulawa na yau da kullun: gami da tsaftacewa da maye gurbin masu tacewa, dubawa da sarrafa ma'aunin ma'aunin matsa lamba akan akwatin lantarki, da sauransu.

Shirya matsala: Don matsaloli kamar sarrafa matsi daban-daban da ƙarancin ƙarfin iska, ya kamata a yi gyare-gyare akan lokaci da warware matsalar.

6. Takaitawa

Tsarin mafita na kwantar da iska don aikin tsaftacewa yana buƙatar cikakken la'akari da ƙayyadaddun bukatun da ake bukata na ɗakin tsabta, tsarin samarwa, yanayin muhalli da sauran dalilai. Ta hanyar zaɓin tsarin da ya dace, kwantar da iska da tsarkakewa, ƙirar ƙungiyar iska, da kuma kulawa na yau da kullum da kuma gyara matsala, zai iya tabbatar da cewa ana kiyaye yawan zafin jiki da ake bukata, zafi, saurin iska, matsa lamba, tsabta da sauran sigogi a cikin tsabta don saduwa da bukatun samarwa da kuma daidaitawa. binciken kimiyya.


Lokacin aikawa: Yuli-24-2024
da