• shafi_banner

MAGANIN TSAFTA NA DAKI NA HVAC

ɗakin tsabta ahu
tsarin ɗaki mai tsafta

Lokacin tsara tsarin HVAC na ɗaki mai tsafta, babban burin shine a tabbatar da cewa an kiyaye ma'aunin zafin jiki, danshi, saurin iska, matsin lamba da tsaftar da ake buƙata a cikin ɗaki mai tsafta. Ga cikakkun hanyoyin magance matsalar HVAC na ɗaki mai tsafta.

1. Tsarin asali

Kayan aikin dumama ko sanyaya, danshi ko cire danshi da tsarkakewa: Wannan shine babban ɓangaren tsarin HVAC, wanda ake amfani da shi don yin aikin gyaran iska da ake buƙata don biyan buƙatun ɗakin tsafta.

Kayan aikin jigilar iska da bututun iska: aika iskar da aka yi wa magani zuwa kowane ɗaki mai tsabta kuma tabbatar da zagayawan iskar.

Tushen zafi, tushen sanyi da tsarin bututun sa: suna samar da sanyaya da zafi da ake buƙata ga tsarin.

2. Rarraba tsarin da zaɓinsa

Tsarin HVAC na ɗaki mai tsafta: ya dace da lokutan da ake ci gaba da samar da tsari, babban yanki na ɗaki mai tsafta da wurin da aka tanada. Tsarin yana kula da iskar da ke cikin ɗakin injin sannan ya aika ta zuwa kowane ɗaki mai tsafta. Yana da halaye masu zuwa: Kayan aikin yana mai da hankali a ɗakin injin, wanda ya dace da maganin hayaniya da girgiza. Tsarin ɗaya yana sarrafa ɗakuna masu tsafta da yawa, yana buƙatar kowane ɗaki mai tsafta ya sami babban adadin amfani a lokaci guda. Dangane da buƙatu, zaku iya zaɓar tsarin wutar lantarki kai tsaye, rufe ko tsarin haɗaka.

Tsarin HVAC na ɗaki mai tsafta da aka rarraba: ya dace da lokatai tare da tsarin samarwa guda ɗaya da kuma ɗakin tsafta da aka rarraba. Kowane ɗaki mai tsafta yana da kayan aikin ɗaki mai tsabta ko tsarin HVAC.

Tsarin HVAC na ɗakin tsafta mai rabin tsakiya: Yana haɗa halayen tsarin tsakiya da na rarrabawa. Yana da ɗakin tsafta mai tsakiya da HVAC da aka rarraba a kowane ɗaki mai tsafta.

3. Na'urar sanyaya daki da tsarkakewa

Na'urar sanyaya iska: Dangane da buƙatun ɗakin tsafta, ana kula da iskar ta hanyar amfani da kayan dumama, sanyaya iska, sanyaya iska ko kuma na'urorin cire danshi don tabbatar da daidaiton zafin jiki da danshi.

Tsaftace iska: Ta hanyar tacewa mai matakai uku na inganci mai ƙarfi, matsakaicin inganci da babban inganci, ana cire ƙura da sauran gurɓatattun abubuwa a cikin iska don tabbatar da tsafta. Matatar farko: Ana ba da shawarar a maye gurbinsa akai-akai duk bayan watanni 3. Matatar matsakaici: Ana ba da shawarar a maye gurbinsa akai-akai duk bayan watanni 3. Matatar hepa: Ana ba da shawarar a maye gurbinsa akai-akai duk bayan shekaru biyu.

4. Tsarin tsarin kwararar iska

Isarwa sama da dawowa ƙasa: Tsarin tsarin iska na yau da kullun, wanda ya dace da yawancin ɗakuna masu tsabta. Isarwa gefe-sama da dawowa ƙasa: Ya dace da ɗakuna masu tsabta tare da takamaiman buƙatu. Tabbatar da isasshen iska mai tsarkakewa: don biyan buƙatun ɗakin tsafta.

5. Kulawa da gyara matsala

Kulawa akai-akai: Ya haɗa da tsaftacewa da maye gurbin matattara, duba da sarrafa ma'aunin matsin lamba na bambancin akwatin lantarki, da sauransu.

Shirya matsala: Don matsalolin sarrafa bambancin matsi, ƙarar iska da ba ta cika ƙa'ida ba, da sauransu, ya kamata a yi gyare-gyare da gyara matsala a kan lokaci.

6. Takaitaccen bayani

Tsarin tsarin HVAC na ɗaki mai tsafta yana buƙatar yin la'akari da takamaiman buƙatun ɗakin tsafta, tsarin samarwa, yanayin muhalli da sauran abubuwa. Ta hanyar zaɓar tsarin da ya dace, sanyaya daki da tsarkakewa, tsara tsarin kwararar iska, da kuma kulawa da gyara matsala akai-akai, yana iya tabbatar da cewa ana kiyaye yanayin zafi, danshi, saurin iska, matsin lamba, tsafta da sauran sigogi a cikin ɗaki mai tsabta don biyan buƙatun samarwa da binciken kimiyya.


Lokacin Saƙo: Yuli-25-2025