Shawan iska wani nau'in kayan aiki ne masu mahimmanci da ake amfani da su a cikin ɗaki mai tsabta don hana ƙazanta shiga wuri mai tsabta. Lokacin shigarwa da amfani da shawan iska, akwai buƙatu da yawa waɗanda ake buƙatar kiyaye don tabbatar da ingancinsa.
(1). Bayan an shigar da shawan iska, an hana motsi ko daidaita shi a hankali; idan kana buƙatar motsa shi, dole ne ka nemi takamaiman jagora daga ma'aikata da masana'anta. Lokacin motsawa, kuna buƙatar sake duba matakin ƙasa don hana firam ɗin ƙofa daga lalacewa da kuma shafar aikin yau da kullun na shawan iska.
(2). Wuri da yanayin shigarwa na shawan iska dole ne tabbatar da samun iska da bushewa. An haramta taɓa maɓallin sauyawa ta gaggawa a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun. An haramta buga bangarori na ciki da na waje tare da abubuwa masu wuya don hana karce.
(3) Lokacin da mutane ko kaya suka shiga wurin ganewa, za su iya shiga aikin shawa ne kawai bayan firikwensin radar ya buɗe kofa. An haramta jigilar manyan abubuwa waɗanda girmansu ɗaya da shawan iska daga shawan iska don hana lalacewa ga saman da sarrafa kewaye.
(4). Ƙofar shawan iska tana haɗe da na'urorin lantarki. Lokacin da aka buɗe kofa ɗaya, ɗayan kofa tana kulle ta atomatik. Kar a bude kofa yayin aiki.
Kula da shawan iska yana buƙatar ayyuka masu dacewa bisa ga takamaiman matsaloli da nau'ikan kayan aiki. Wadannan matakai ne na gama-gari da tsare-tsare yayin gyaran shawa gabaɗaya:
(1). Gano matsalolin
Na farko, ƙayyade takamaiman kuskure ko matsala tare da shawan iska. Matsaloli masu yuwuwa sun haɗa da magoya baya ba sa aiki, toshe nozzles, lalatawar tacewa, gazawar kewayawa, da sauransu.
(2). Kashe wuta da gas
Kafin yin gyare-gyare, tabbatar da yanke wutar lantarki da iskar da ke ba da shawa ta iska. Tabbatar da yanayin aiki mai aminci kuma hana raunin haɗari.
(3) .Tsaftace da maye gurbin sassa
Idan matsalar ta shafi toshewa ko datti, za'a iya tsaftace sassan da abin ya shafa kamar tacewa, nozzles, da sauransu. Tabbatar yin amfani da daidaitattun hanyoyin tsaftacewa da kayan aiki don guje wa lalacewa ga na'urar.
(4) .gyara da daidaitawa
Bayan an maye gurbin sassa ko an warware matsalolin, ana buƙatar gyara da daidaitawa. Daidaita saurin fan, matsayin bututun ƙarfe, da sauransu don tabbatar da aiki mai kyau da aikin shawan iska.
(5) Duba kewayawa da haɗin kai
Bincika ko kewayawa da haɗin kai na shawan iska sun kasance al'ada, kuma tabbatar da cewa igiyar wutar lantarki, sauyawa, soket, da sauransu ba su lalace ba kuma haɗin yana da ƙarfi.
(6).Gwaji da tabbatarwa
Bayan kammala gyare-gyaren, sake kunna shawan iska kuma gudanar da gwaje-gwajen da suka dace da tabbatarwa don tabbatar da cewa an warware matsalar, kayan aiki suna aiki yadda ya kamata, kuma sun cika bukatun amfani.
Lokacin yin hidimar shawan iska, ayyukan aminci da hanyoyin aiki yakamata a bi su don tabbatar da amincin mutum da amincin kayan aiki. Don aikin gyaran gyare-gyaren da ke da wuyar gaske ko yana buƙatar ilimi na musamman, ana bada shawara don neman taimako daga ƙwararren mai sayarwa ko mai fasaha. A lokacin aikin kulawa, rikodin bayanan kulawa masu dacewa da cikakkun bayanai don tunani na gaba.
Lokacin aikawa: Janairu-23-2024