Ɗakin tsaftace dakin gwaje-gwaje na halittu yana ƙara zama ruwan dare gama gari. Ana amfani da shi galibi a fannin ƙwayoyin cuta, maganin halittu, sinadarai masu rai, gwajin dabbobi, haɗakar kwayoyin halitta, samfurin halittu, da sauransu. Ana samun matsala daga babban dakin gwaje-gwaje, sauran dakin gwaje-gwaje da ɗakin taimako. Ya kamata a aiwatar da shi bisa ƙa'ida da ƙa'ida. Yi amfani da tsarin keɓewa na aminci da tsarin samar da iskar oxygen mai zaman kansa azaman kayan aiki na asali na tsabta kuma yi amfani da tsarin shinge na biyu mai matsin lamba mara kyau. Yana iya aiki a matsayin aminci na dogon lokaci kuma yana samar da yanayi mai kyau da kwanciyar hankali ga mai aiki. Ɗakuna masu tsabta na matakin ɗaya suna da buƙatu daban-daban saboda fannoni daban-daban na aikace-aikace. Nau'ikan ɗakunan tsafta na halittu daban-daban dole ne su bi ƙa'idodi masu dacewa. Babban ra'ayoyin ƙirar dakin gwaje-gwaje suna da tattalin arziki da aiki. An ɗauki ƙa'idar raba mutane da kayan aiki don rage gurɓatar gwaji da tabbatar da aminci. Dole ne a tabbatar da amincin mai aiki, amincin muhalli, amincin ɓarna da amincin samfur. Ya kamata a tsaftace duk iskar gas da ruwa da ke sharar gida kuma a sarrafa su daidai gwargwado.
| Rarrabawa | Tsaftar Iska | Canjin Iska (Lokaci/awa) | Bambancin Matsi a Dakunan Tsabtace da ke Kusa da su | Zafin jiki (℃) | RH (%) | Haske | Hayaniya (dB) |
| Mataki na 1 | / | / | / | 16-28 | ≤70 | ≥300 | ≤60 |
| Mataki na 2 | ISO 8-ISO 9 | 8-10 | 5-10 | 18-27 | 30-65 | ≥300 | ≤60 |
| Mataki na 3 | ISO 7-ISO 8 | 10-15 | 15-25 | 20-26 | 30-60 | ≥300 | ≤60 |
| Mataki na 4 | ISO 7-ISO 8 | 10-15 | 20-30 | 20-25 | 30-60 | ≥300 | ≤60 |
Q:Wane tsafta ake buƙata don tsaftace ɗakin gwaje-gwaje?
A:Ya dogara da buƙatun mai amfani daga ISO 5 zuwa ISO 9.
Q:Wane abu ne ke cikin ɗakin tsaftace dakin gwaje-gwajenku?
A:Tsarin tsaftace dakunan gwaje-gwaje galibi an yi shi ne da tsarin tsaftace daki, tsarin HVAC, tsarin wutar lantarki, tsarin sa ido da sarrafawa, da sauransu.
Q:Har yaushe aikin tsaftace ɗakin halittu zai ɗauki?
A:Ya dogara da girman aikin kuma yawanci ana iya kammala shi cikin shekara guda.
T:Za ku iya yin aikin gina ɗakunan tsafta na ƙasashen waje?
A:Eh, za mu iya shirya idan kuna son ku roƙe mu mu yi shigarwa.